Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ notebook เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ notebook เปิดไม่ติด

เมื่อคืนยังใช้ได้ดีอยู่ครับ แต่เปิดตอนเช้าไม่ติดซะงั้น ตอนกดปุ่มเปิด ไปสถานะต่างๆ ขึ้นหมด สัก 4-5 วิ มันก็ดับ หน้าจอไม่ขึ้นไรเลย แต่รู้สึกว่า HDD ทัมงานอยู่ พัดลม cpu ก็ไม่หมุน ถอด ram HDD แบต มาแล้ว มันก็เหมือนเดิม ช่วยที่ครับ สุดปัญญาแล้วครับ ถ้าจอขึ้น อะไรบ้างพอรู้ครับ แต่นี่ไม่เลย
    ทัมไม่ถูกเหมือนกัน หรือว่าเป้นที่ mainboard ครับ ช่วยที่ครับ

บอร์ดคงเสียครับ
    ถ้าโน๊ตบุคมีvgaแยกอีกvgaมันก็จะไปด้วย
    เวลาเปลี่ยนอะไหล่ก้จะเปลี่ยนบอร์ดกับvgaด้วย

รวมๆแล้วก้หมื่นกว่าอ่ะนะ
    ซื้อไหม่ดีกว่าครับ

Comment

แย่แล้วเรา.............

Comment

Working...
      X