Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามเด็กๆ ของเซียนทั้งหลายงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามเด็กๆ ของเซียนทั้งหลายงับ

คือพึ่งจะศึกษาเรื่องการ์ดจอครับ เพราะว่าต้องการออกใหม่

ก็เหนพี่ ๆ ที่บอร์ดนี้คุยกัน ผมก็เกิดสงสัย และอยากจะรู้

พอดีว่า ค้นหา ตามอ่าน ไม่เปน เลยอยากถามพี่ ๆ ครับ

ไอ้ 3D Program Benchmark06 คืออ่ะไรครับ ผมไม่เข้าใจเลย

แล้วคะแนนที่ได้ มันยังไงอะครับ แล้วถ้าผมอยากทดสอบบ้าง ต้องทำอย่างไร หรือโหลดโปรแกรมอะไรมา ใช้ ยัง ไง -*-

เหนเกมส์ส่วนใหญ่คะแนน ที่ 10,000 ครับ <<< ก็ยังงง อยู่ดี *0*

ส่วน fps มันคืออะไรครับ พอจะรู้ว่ามันเปนค่าไรซักอย่าง แล้วเกมส์ที่ดี ควรอยู่ที่เท่าไรครับ

แบบไหลลื่น เลยอะ

ขอบคุณนะครับสำหรับทุก Comment ;D

รอท่านถัดไป......กำ

Comment

Originally posted by zeharm View Post
      คือพึ่งจะศึกษาเรื่องการ์ดจอครับ เพราะว่าต้องการออกใหม่

ก็เหนพี่ ๆ ที่บอร์ดนี้คุยกัน ผมก็เกิดสงสัย และอยากจะรู้

พอดีว่า ค้นหา ตามอ่าน ไม่เปน เลยอยากถามพี่ ๆ ครับ

ไอ้ 3D Program Benchmark06 คืออ่ะไรครับ ผมไม่เข้าใจเลย

แล้วคะแนนที่ได้ มันยังไงอะครับ แล้วถ้าผมอยากทดสอบบ้าง ต้องทำอย่างไร หรือโหลดโปรแกรมอะไรมา ใช้ ยัง ไง -*-

เหนเกมส์ส่วนใหญ่คะแนน ที่ 10,000 ครับ <<< ก็ยังงง อยู่ดี *0*

ส่วน fps มันคืออะไรครับ พอจะรู้ว่ามันเปนค่าไรซักอย่าง แล้วเกมส์ที่ดี ควรอยู่ที่เท่าไรครับ

แบบไหลลื่น เลยอะ

ขอบคุณนะครับสำหรับทุก Comment ;D
      โปรแกรม Benchmark ก็เป็นโปรแกรมใว้เทสระบบกราฟฟิกประมาณว่าคะแนนเยอะสเป็กเราก็สูงน่ะครับ มี 03 05 06 และล่าสุดเรียกยังไงมะรู้ ยิ่งคะแนนเยอะ ก็ยิ่งดีน่ะครับ เอาคราวๆนะผมก็รู้ไม่เยอะหรอกครับ ส่วนfpsก็คือค่าเฉลี่ยของการแสดงผลแต่ละเกมส์ยิ่งเยอะก็ยิ่งลื่นเช่นกัน ส่วนค่ะแนนเท่าไหนลื่นก็แล้วแต่ละคน ไม่ต่ำกว่า 35 ก็ลื่นแล้ว สำหรับผมบางครั้ง 20-25 ก็โอแล้วหนื่ดๆหน่อยแต่ไม่มากอะไรแบบนั้นน่ะครับ ส่วนจะเอาละเอียดรอท่านต่อไปครับ

Comment

เบ้นมากเบ้นมากเบ้นมาก ^0^

Comment

จุ๊กกรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

.........แนะนำกลับไปอ่านกระทู้ ๆ เก่า ๆ นะงับ

Comment

3dMark 06 ก็เป็นโปรแกรมทดสอบประสิทธิภาำพของคอมฯ อีกตัวนึงอ่ะครับ การใช้งานก็ง่ายๆ เปิดโปรแกรมมาแล้วรันเทส

ลองเข้าใน google แล้วเอา 3dMark ไปหาโหลดได้เลย น่าจะมีอยู่

FPS มาจาก Frame Per Second หรือ อัตราการแสดงภาพต่อวินาที ที่ดีควรได้ที่ 30FPS ขึ้นไป แต่อาจจะ 25 ก็พอได้

Comment

ลา ล้า

Comment

Windows XP ใช้ 3D Mark 06

Windows Vista ใช้ 3D Mark Vantage

Comment

ยู้ ฮู เล่นมั่ง

Comment

ว๊าก คะแนนเป็นสิ่งสำคัญในการตัดสินใจซื้อปล่าวครับ อิอิ

Comment

มีงบเท่าไรบอกมาเลยคับ อิอิอิออิ

Comment

ขอบคุณมากคร๊าบบบบ

Comment

Working...
                          X