overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member ipon26's Avatar

Default ใช้Notebook การ์ดจอ GTX 1070 ทำเหมือง บิดคอยได้ไหมครับ

Spec
    CPU Gen7 i7 7700 HQ
    การ์ดจอ GTX 1070 แรมในตัว 8 GB
    แรมเครื่อง 16 GB

ใช้ ขุดบิดคอยได้ไหมครับ

OverclockZone Member taibkk's Avatar

จัดเลยครับ

แต่เชคความร้อนบ่อย ๆ ด้วยล่ะ

notebook มันร้อยยกแผงนะครับ
    ถ้าชุดเหมืองหรือ pc จอมขุด เรื่องความร้อนยังโอเคกว่า

ขุดได้แต่ผมว่าน่าจะหา cooler pad มาช่วยด้วย
    ส่วนตัวผมไม่แนะนำให้ทำเพราะ notebook ระบบระบายความร้อนสู้ desktop ไม่ได้จริงๆ แถมชิพจะเสื่อมเร็วกว่ามากด้วย เพราะโหลดหนักตลอดเวลา

OverclockZone Member ipon26's Avatar

ต้องเปิดแอร์ ให้มัน
    แต่ เสียค่าแอร์มันจะคุ้มกันไหมครับนี่
    5555555555555555

OverclockZone Member kenobe's Avatar

ผมว่าผมไม่แน่นำนะครับ แต่ถ้าท่านอยากลอก็ได้ครับ cool pad ก็ช่วยได้ไม่มาก เพราะเวลาที่มัน calculate ETH ETC แล้ว GPU ใช้หนักมาก ผมจับแล้วแทบลวกอะครับ
    เวลาร้อนมันจะร้อนทั้งเครื่อง มันจะทำอุปกรณ์ส่วนอื่นมีปัญหาไปด้วย ถ้าเปิดแอร์พร้อมรันตลอด ท่านต้องหักค่าเสื่อมมันด้วยนะครับ อายุnotebookท่านจะสั้นมาก
    ขุดbitcoin แนะนำ computer ไปเลยดีกว่าครับผม หรือเช่า asic miner คุ้มกว่า

OverclockZone Member Phoenixkun's Avatar

ได้นะ แต่เครื่องพังไว ในกรณีโน๊ตบุคเพราะอุปกรณ์มันอยู่แนบชิดติดกัน ความร้อนส่งถึงกันหมดทั้งเครื่อง
    อุปกรณ์ทุกชิ้นโดนความร้อนอบสะสมนานๆ ก็เสื่อมไว กลายเป็นพังไว

OverclockZone Member

ทำได้ครับ แต่ได้ไม่คุ้มเสีย

ขุดกะ PC เคสเปิดยังร้อนตับแล่บเลยคุณ แล้วโน๊ตบุ้คจะเหลือเหรอ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

เปิดแอร์ไม่พอ ต้องต่อท่อจากแอร์เอามาจ่อตรงรูระบายอากาศเครื่องครับ น่าจะช่วยได้

OverclockZone Member kitti3's Avatar

ร๊ะเบิ๊ด

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

ทำแบบที่เขานิยมกันใน gaming gear สิครับ

ถ้ายังอยู่ในระยะประกันก็ใช้จนกว่าจะพัง
    แล้วก็เอาไปเคลมซะ

หลังจากนั้นก็เอาไปขายเขียนว่า "โน็ตบุ็คใหม่ สภาพนางฟ้า ได้จากการเคลม ประกันเหลือ"
    แหม่ะ คุ้มจะตายครับ เงินก็ได้ ขาดทุนก็ไม่เพราะเอาไปขายมือสองได้อีก

ปล. ตอบตามที่ถาม ไม่แนะนำให้เอาโน็ตบุ็คไปขุดครับ ได้ไม่คุ้มเสียแน่นอน

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ไม่คุ้มครับ nbระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าpcมันจะพังซะก่อน

OverclockZone Member Criticism's Avatar

Quote Originally Posted by GreenHerb View Post
    ทำแบบที่เขานิยมกันใน gaming gear สิครับ

ถ้ายังอยู่ในระยะประกันก็ใช้จนกว่าจะพัง
    แล้วก็เอาไปเคลมซะ

หลังจากนั้นก็เอาไปขายเขียนว่า "โน็ตบุ็คใหม่ สภาพนางฟ้า ได้จากการเคลม ประกันเหลือ"
    แหม่ะ คุ้มจะตายครับ เงินก็ได้ ขาดทุนก็ไม่เพราะเอาไปขายมือสองได้อีก

ปล. ตอบตามที่ถาม ไม่แนะนำให้เอาโน็ตบุ็คไปขุดครับ ได้ไม่คุ้มเสียแน่นอน
    อันนั้นมันเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่ labtop นี่เรื่องมากกว่าเยอะ

เอาโน๊ตบุ๊คตัวนั้น ไปทำอย่างอื่นได้ตังค์เยอะกว่าครับ แค่นั่งทำโอ 1 ชม ก็ได้เยอะกว่าเครื่องเปิดทิ้งไว้ขุดบิทคอยน์ทั้งวันแล้ว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

Quote Originally Posted by Criticism View Post
    อันนั้นมันเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่ labtop นี่เรื่องมากกว่าเยอะ
    อ่าวเหรอครับ 555

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

โหลดหนักตลอดเวลา หม้อแปลงน่าจะไปก่อนเพื่อนมั้ง

ถ้าอยู่ในระยะประกันก็จัดเลยครับเอาให้มันพังก่อนประก่อนหมด พอพังก็รอรับเครื่องใหม่

Quote Originally Posted by 125457212 View Post
    ถ้าอยู่ในระยะประกันก็จัดเลยครับเอาให้มันพังก่อนประก่อนหมด พอพังก็รอรับเครื่องใหม่
    laptop ไม่มีเปลี่ยนใหม่ มีแต่เปลี่ยนบอร์ดครับ พังทีก็รอทีเป็นเดือนๆโดยเฉพาะรุ่นทอปบอร์ดต้องสั่งจากนอกมาอีกเพราะหายาก ได้ไม่คุ้มเสียหรอก..

OverclockZone Member leng818's Avatar

Bookmarks

Bookmarks