Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรแปลงไฟล์หนังให้เป็นmp4ที่เหมือนกับwww.keepvid.comได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อะไรแปลงไฟล์หนังให้เป็นmp4ที่เหมือนกับwww.keepvid.comได้บ้างครับ

เคยโหลดมา ขนาด 320*240 H264 29.97fps ยาว 10.47 นาที ขนาดเพียง 22m
    แต่พอใช้ avs video converter แปลงmp4บ้าง มิวสิกวีดีโอขนาดเดียวกัน ยาว 4 นาทีเป๊ะแต่ขนาดตั้ง 22 mแน่ะ
    พอลองเปลี่ยนโคดเป็น h 264 ขนาดก็เท่าเดิม หนักกว่าอีกคือเปิดดูกับ mp4 player ไม่ได้
    ลองเปรียบเทียบดูจากข้อมูลในmp4 player mp4ที่ผมแปลงประจำเป็น mpeg 4 sp
    mp4ที่โหลดมาจาก xvid เป็น avc baseline
    ส่วน mp4(ตัวเดียวกกับบรรทัดที่2)ที่แปลงด้วยh264ในmp4 player จะเว้นว่างไว้เลยและอ่านไม่ได้
    ผมต้องใช้อะไรถึงจะได้ mp4แบบ keepvid.com ครับ
    อ่อ แล้วผมก็ชอบแปลงไฟล์จากdvdด้วยน่ะ
Working...
X