Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ Pentium d 820 กลับมา + กับ GTA IV+PATCH 1.0 ผมเป้นเช่นไรดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ Pentium d 820 กลับมา + กับ GTA IV+PATCH 1.0 ผมเป้นเช่นไรดูครับ

หลังจากที่ลบเกมส์ทิ้งไปแล้วอยุ่มาไม่กี่วัน Patch ก็ออกมาแก้ ผลคือ พวกภาพ Texture คร่าวนี้มากันครบเลยครับเฟรมเรตเพิ่มขึ้นครับ(อยุ่ในบ้านนี่ 35+)เลยครับพอออกนอกบ้านเหลือ 15-25 พระเจ้าจอร์จมากผมลองมาคิดดูตอนยังไม่อัพ Patch Texture มันไม่ครบเลยได้เฟรมเรตเพิ่มแต่ตอนนี้ Texture มาครบแล้วมันเลยกิน Spec หนักเข้าไปอีกเดี่ยวผมจะลองหาวิธีอื่นอีกคือ OC VGA มั้งแต่ผมได้ปัญหามาเพิ่มครับคือ เวลาเราหันมุมกล้องเร็วๆจะคล้ายๆ Gear of war ที่มันจะดุเหมือนสมจริงประมาณนี้ซึ่งผมรุ้สึกมึนนิดๆแต่ไม่มากเพราะสงสัยชินกับ Gear of war
    นี่ Spec ผม

Pentium d 820 2.8Ghz
    Ram DDR2 512*2 1GB
    En9600GT 512 DDR3

Driver ที่ใช้ 180.48 เดียวลองเปลี่ยนเป็น 180.84 ดูอีกทีครับดียวผลเป้นเช่นไรจะมาบอกกันอีกทีรู้สึกมีกำลังใจมากถึงเฟรมเรตจะแค่ 15-20 มันตุกๆนิดๆแต่พอไม่เจอรถหรือตรงที่เปลี่ยวๆคนน้อยๆเชื่อป่ะเฟรมเรตพุ่งปรี๊ดประมาณ 35 เลยอ่ะพอๆกับคน Spec โหดบางคนอีกเหอะๆไงผมไมได้เกรียนนะเพื่อจะเอาแนวทางมาบอกคน Spec พอๆกับผมส่วนที่ให้เข้า Beckaman ไรอ่ะ(ประมาณนี้)ผมกดแล้วมันแฮงค์ไปสะงั้นไม่งั้นจะเอามาให้ดูกันแล้ว

สู้ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      สู้ๆ
      ขอบใจมากครับมะกี้ลอง OC EN9600GT ค้างเลยเกมส์T_T ตอนแรกก็ OC แต่ไม่เวอร์ตอนหลังลองทำดูเวอร์ๆค้างเลยครับเดี่ยวจะลองเปลี่ยน Driver จาก 180.48 เป็น 180.84 ก่อนครับต้องลองทุกวิธีทางให้ได้ครับเพือคนอื่นที่ถอดใจไปกับ pentium d จะได้ได้เล่นกันบ้างเดี่ยวเอาผลออกมาเป้นไงจะบอกอีกทีครับ
      Last edited by nongnis; 17 Dec 2008, 16:43:35.

Comment

pentium d *0*

Comment

ลาก CPU ขึ้นแล้วจะมีอะไรดีๆขึ้นเยอะ
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

OC CPU VGA ทำไงอ่ะครับ -*- (ขอเกรียนหน่อยไม่เคยทำ) หรือว่ามีกระทู้สอนให้ทำไว้ ....

ขอลิงค์ทีคับ หรือถ้าไม่เยอะมาก อธิบายวิธีการหน่อย

Comment

ดูเอาครับในที่สุดก็เล่นได้แล้วพอเปลี่ยนเป้น Driver 180.84 555+ ผมมันเป้นคนแบบนี้แหละลองแมร่งไปหมดสุดท้ายก็ไม่ต้องอัพเกรดคอมแล้ว555+เอาเงินที่จะอัพเกรดไปลง XBOX360+LCD ดีกว่า^_^

ปล.ผมไมได้เกรียนนะเฟรมเรตของผมอยู่ที่ 25-35 นอกบ้านแล้วพอผมลองปรับเป็น High ตรง Texture เฟรมเรตก็ไม่ตกด้วยครับพอลดไอพวก View detail ไรพวกนี้ดีขึ้นเห็นๆ
              Last edited by nongnis; 17 Dec 2008, 17:24:04.

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                OC CPU VGA ทำไงอ่ะครับ -*- (ขอเกรียนหน่อยไม่เคยทำ) หรือว่ามีกระทู้สอนให้ทำไว้ ....

ขอลิงค์ทีคับ หรือถ้าไม่เยอะมาก อธิบายวิธีการหน่อย
                แหมท่านชอบ Leah Dizon เหมือนผมเลย^_^ แต่เค้าแต่งงานไปแล้วล่ะT_T พี่สาวสุดสวยแต่งงานซ่ะล่ะ มาเข้าเรื่องดีกว่าท่านต้องใช้โปรแกรมที่เรียกว่า Riva turnerเข้าลิ้งค์ข้างล่างคุณ Dear เค้าปักหมุดไว้แล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=121295

คำเตือนถึงท่านจะ OC การ์ดจอแรงแค่ไหนแต่มันก็ไมได้ช่วยให้เฟรมเรตเกมส์เพิ่มขึ้นถึงเพ่มขึ้นก็นิดเดียวจริงๆครับซึ่งความแรงการ์ดจอน่าจะมาจาก Bit แล้วก็ Stearm พวกนี้มากกว่าคัรบ
                Core/mem/shader อย่าไปหวังมากครับ^_^

Comment

เดี่ยวไงผมขอตัวไปทดสอบต่อนะครับชักชอบขึ้นมาแล้วสิมะกี้ผมลองขับรถเร็วๆแล้วกด F เกิดไรขึ้นรุ้ป่ะท่านใดที่เคยเล่นเกมส์พวก Motor lacer พวกแข่งรถอ่ะเวลาล้มอ่ะได้ใจจริงๆ555+ เห็นแล้วเจ็บแทนเลยครับ

Comment

Originally posted by nongnis View Post
                    แหมท่านชอบ Leah Dizon เหมือนผมเลย^_^ แต่เค้าแต่งงานไปแล้วล่ะT_T พี่สาวสุดสวยแต่งงานซ่ะล่ะ มาเข้าเรื่องดีกว่าท่านต้องใช้โปรแกรมที่เรียกว่า Riva turnerเข้าลิ้งค์ข้างล่างคุณ Dear เค้าปักหมุดไว้แล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=121295

คำเตือนถึงท่านจะ OC การ์ดจอแรงแค่ไหนแต่มันก็ไมได้ช่วยให้เฟรมเรตเกมส์เพิ่มขึ้นถึงเพ่มขึ้นก็นิดเดียวจริงๆครับซึ่งความแรงการ์ดจอน่าจะมาจาก Bit แล้วก็ Stearm พวกนี้มากกว่าคัรบ
                    Core/mem/shader อย่าไปหวังมากครับ^_^
                    ขอบคุณมากครับผม ^^ เธอสวย ~~~ ฮิฮิ

Comment

ลุยเลยครับ

Comment

เหอๆ ผมก็ Pentium D เหมือนกัน แต่ของผม 930 3.0 ครับ ใช้การ์ด 9800GTX+ แต่ไม่ต่างกับท่านเท่าไหร่เลยครับ FPS ไล่เลี่ยกันเลย สงสัย CPU ขับไม่ออก แย่จัง -*-

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
                          เหอๆ ผมก็ Pentium D เหมือนกัน แต่ของผม 930 3.0 ครับ ใช้การ์ด 9800GTX+ แต่ไม่ต่างกับท่านเท่าไหร่เลยครับ FPS ไล่เลี่ยกันเลย สงสัย CPU ขับไม่ออก แย่จัง -*-
                          การ์ดจอแรงดีครับแต่เสียตรง CPU ครับมันต้องเน้น 3 อย่างไปรวมๆคือ RAM VGA CPU อ่ะนะเน้นอย่างเดียวอีกอย่างแย่ก็ไม่ไหวฉุดกันจริงๆT_T ไงเดียวไปเล่นต่อล่ะกำลังพา มเชลไปเดทยังงกับโดยนโบลลิ้งอ่ะโยนไม่เป็น 555+

Comment

เหอะๆ ในบ้านใครกระตุกก้อเลิกเล่นไปเลยดีกว่า ในบ้านมัน Render อาไรนักหนาคับ เป็นปกติที่อยู่ในบ้านจะต้องลื่น

Comment

สู้ๆครับ ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ ผมก็ทั้งค้างทั้งดับผิดๆถูกมาก่อน กว่าจะเป็น ลากดูครับแล้วจะรู้ถึงความต่าง

Comment

Working...
                              X