Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resident Evil Degeneration มันมากครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัย ใช้เทคนิค Motion Cap คนละแบบ

เดาว่า FF ใช้ Motion Capture แบบ Optical systems โดยใช้ Maker ทุกส่วน

ส่วนทาง Capcom RE น่าจะใช้ Motion Capture แบบ หยาบ ๆ หรือ Video frame by frame

Comment

ของ CAPCOM ทำออกมา ผมว่าได้แค่ระดับมูวี่ประกอบเกมเท่านั้นเอง...ส่วนไฟนอล ของสแควร์นั้นไประดับหนังฮอลีวู้ดแล้วครับ........

Comment

ชอบ CG ของ CAPCOM จังเยย ตั้งแต่สมัย Bio 2-3 ประทับใจๆๆ

Comment

หนังจากเกมมันต้องทำออกมาในแนวที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องของเกมด้วยมันถึงจะดึงคนดูได้เพราะติดตามต่อจากเกมแต่ดู

resident evil ทั้ง 3 ภาคที่ของ hollywood ออกทะเลไปเลย

และอีกเรื่องที่ผมว่าน่าจะทำออกมาให้คล้ายๆการ์ตูนน่าจะน่าดูกว่านี้นะ แต่ต้องลองดูก่อนว่าเป้นไง dragonball

Comment

ภาพดูแข็งๆเหมือนกัน ปากพูดบางทีไม่ตรง สีหน้าอารมณ์ยังไม่ได้

แต่ ทำออกมาได้สนุกมากกก มันสะใจคอเกมนี้จริงๆครับ

ผมว่าลีออน ถ้าให้คนแสดงต้อง คีนู นะผมว่าหน้ายาวหล่อดีเหอะๆๆ

Comment

โดยรวมถือว่า โอเค แต่ตัวละครยังแข็งๆไปนิดครับ เหมือนดู CG เปิดตัวจากเกม

Comment

ไม่สูสีไฟนอลเลย ขนาด Crisis Core ยังเนียนกว่าเลย ฉากมูฟวี่อ่ะ
                เนื้อเรื่องก็โอเคครับ แต่มันไม่น่ากลัวเลย G Virus ก็อ่อนเกิน
                ลีออนหน้าเหมือนพีทจริงๆ(นะเออ) แขงอย่างกะหิน ฉากสวย
                แสงสวย ตัวละครเท่(แต่แข็งเป็นหิน) ถ้าดูหน้าจะดูไม่ออกเลย
                ว่าตัวละครมันกลัวจริงๆ หรือเศร้าจริงๆ

โดยรวม 8/10 คะแนนพิศวาสทั้งนั้น

Comment

ผมว่าถ้าดูเอาเนื้อเรื่องก็สนุกดีครับแต่ภาพมันแข็งๆจริง เห็นผมลีออนไม่ค่อยจะพริ้วเลยให้ตายสิใช้เจลเรอะฟะ

Comment

ถ้าได้เห็นคนที่เเสดงเป็น character ลีออนเล้วจะบอกว่าโอ้ ไม่นะ อิอิไปหาดูเอา

Comment

resident กะ final มันต่างกัน อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลย
                      resident >> เน้นความมันส์
                      final >> เน้นเรื่องอารมณ์ มากกว่า และภาพก้อสวยกว่า(ในความคิดของผม) ลองดู trailer FF13 สิ แล้วคุณจะรู้

Comment

สงสัยอ่า ว่าทำไมกระสุนลีออนไม่หมดซักที คงใช้สูตรกระสุนไม่จำกัดซะมั้ง

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                          ภาพดูแข็งๆเหมือนกัน ปากพูดบางทีไม่ตรง สีหน้าอารมณ์ยังไม่ได้

แต่ ทำออกมาได้สนุกมากกก มันสะใจคอเกมนี้จริงๆครับ

ผมว่าลีออน ถ้าให้คนแสดงต้อง คีนู นะผมว่าหน้ายาวหล่อดีเหอะๆๆ
                          ใช่ครับพี่คีนูแกเท่มาก คนนี้เท่านั้น ยื่งในเรื่อง the day the earth stood still นี่ เท่โคตรๆ

Originally posted by nompangping View Post
                          สงสัยอ่า ว่าทำไมกระสุนลีออนไม่หมดซักที คงใช้สูตรกระสุนไม่จำกัดซะมั้ง
                          ชัวร์ครับ Action Replay Infinity Ammo ฟันธง อิอิ
                          Last edited by tg1985; 18 Dec 2008, 15:52:49.

Comment

อย่างน้อย ภาคนี้ ก็ไม่แย่มากครับ
                            รวมๆ 7.50/10

Comment

ลีออน พริ้วมาก ...

ผมชอบตอนที่มันต้องหนีออกจากบล็อกที่จะหลุดอ่ะครับ

เหลือ 10 วินาที

โห้ โคตรพริ้วเลย

ลุ้นไปกับมัน ..555++

มันส์ครับ ...

(ถ้าเปลี่ยน ซอมบี้เป็น เป็น Left 4 Dead นะ ลีออนงานเข้าแน่)

Comment

"มันเห็นคุณเป็นเครื่องมือสืบพันธุ์" ไม่อยากจะนึก สืบพันธุ์กับ G เนี่ยนะ *-*

Comment

Working...
                                X