Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่ม ฮาร์ดดิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่ม ฮาร์ดดิด

ถ้าเราเพิ่มฮาดดิดอีกลูกเราจะตั้งลูกใหม่ให้เป็น Primary หรือ Logical ครับ

ขอบคุณครับ

งงกับคำถามมากๆเลยครับ ถ้าเป็น IDE ก็กำหนดให้ตัวนึงเป็น master อีกตัวเป็น slave

Comment

อันนี้เป็น SATA ครับ คือลูกใหม่มันต้องฟอแมทก่อนถึงมองเห็นใช่ป่ะ

ก็ตอนเราคีเอดอ่ะมันจะให้เลือกว่า จะเป็น Primary หรือ Logical

เราจะเลือกเป็นอะไร

Comment

Primary ครับถ้าจะใช้ทั้งลูกโดดๆ ผมเข้าใจว่า logical มันสำหรับการแบ่ง Partition ครับ

Comment

Primary ครับ เพราะเป็นพื้นที่แรกของ HD ลูกนั้นๆ

Comment

Working...
          X