Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply กับราคาที่แตกต่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply กับราคาที่แตกต่าง

Power ตัว iCute 900 Watt ทำไมมันพอๆ กับ themeltake toughPower 750 Watt เลยครับ ??

ทั้งสองตัว 80+ ทั้งคู่ ?? ทำไมวัตต์่างกันโหดจัง

หรือว่า PF (คืออะไรอ้ะ) วอนท่านทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ

คำถามสอง การมีหลายเฟสดียังงัยครับ งงชะมัดเลย

ถาม TK ดูครับว่า ยี้ห้อใหน เอามาเครม น้อยกว่ากันครับ

Comment

เชียร์ iCute

Comment

Originally posted by nununu View Post
        เชียร์ iCute

Comment

tt.....ดุ เข้มดี

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ถาม TK ดูครับว่า ยี้ห้อใหน เอามาเครม น้อยกว่ากันครับ
            แล้วน่าจะเปนอันไหนหรอๆๆ

Comment

เชียร์ ไอคุเตะ (iCute)

ถูกดีมีประโยช

Comment

ชอบ Tt แต่ Icute คุ้มมาก

Comment

iCute ( Watt เต็ม)
                  ราคาถูกกว่าที่รุ่น Watt เท่ากัน
                  ราคาเท่ากันแต่ Watt เยอะกว่า
                  เป็นอะไรที่คุ้ม (นี้ยังไม่ต้องรวม 80+ กับ Active PFC นะ) เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

Originally posted by fordizen View Post
                    Power ตัว iCute 900 Watt ทำไมมันพอๆ กับ themeltake toughPower 750 Watt เลยครับ ??

ทั้งสองตัว 80+ ทั้งคู่ ?? ทำไมวัตต์่างกันโหดจัง

หรือว่า PF (คืออะไรอ้ะ) วอนท่านทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ

คำถามสอง การมีหลายเฟสดียังงัยครับ งงชะมัดเลย
                    iCute 900w มันยังใหม่ในวงการครับ มันก็เลยถูกครับ เพื่อหาสวนแบ่งในตลาด แต่ Themeltake ToughPower 750w เก๋ากว่า คุณจะเทียบที่ w ของแต่ละค่ายไม่ได้หลอกครับ คุณต้องดูคุณภาพของสินค้าโน่นครับ ถ้าคุณเทียบอย่างงี้ คุณลองไปเทียบกับ Enermax Galaxy 1000w ดู คุณซื้อ iCute 900w สองตัวเลยครับ 1.65 K ครับ คุณเคยเจอเปลาครับ Hi end มันแพงเพราะแบรนด์ แต่ผมไม่ได้ว่า Enermax ไม่ดีนะ ส่วนตัวผมว่า Enermax ดีมากเลยครับ อยู่หัวแถวเลยละครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่า iCute ไม่ดีนะ แต่มันยังไหม่อยู่ครับ
                    ส่วนเฟส เปรียบเทียบ คือแบ่งกันจ่ายจ่ายกระแสไฟให้ได้ทัวถึงกันครับ
                    แต่ถ้าเป็นเฟสเดียวละ 1200w เล่นวิ่งเฟสเดียวอย่างนี้แย่แน่ๆ สายไฟคงละลายกันบ้างละ
                    ถ้าอยากใช้เฟสเดียวก้อได้นะ แต่ต้องไปใช่สายไฟภายในบ้านนะเส้นเท่านิ้วก้อยไง อิๆๆๆๆๆ
                    คุณต้องดู ว่าความคุ้มค้า ต่อราคา ฟีเจอร์ คุณภาพ ชิ้นงาน ครับ
                    Last edited by papaa_; 17 Dec 2008, 18:46:49.

Comment

5555555+ ซื้อมาดิ ผมใช้อยู่ คุ้มค่า หนักเกือบๆๆ4โล เปิดมา3เดือดไม่เคยปิด24ชม. ทนมาก ไม่มีเสียง ของแถมเพียบ คุ้มรารา ดีมากและไม่แพงครับ อิอิ เชีย ตัวนี้เลย เออ อีกอย่างเวลาใส่เคสล่ะวัง มันจะขูดผมมีลอยบาน ขนานใส่เบาๆๆ เพราะมันหนักเก็กยาก ชุบอาไรไม่รู้ดำๆๆเงาอหล่มดี อิอิ
                      อย่าคิดไรมากสมน้ำสมเนื้อและ
                      Last edited by edonza; 17 Dec 2008, 19:41:54.

Comment

ใช้ตามเงินที่เหมาะสมครับ พวกนี้ยังไงก็ไม่ใช่วัตต์เก๊อยู่แล้ว

ปล. งบหมื่นก่าๆระดับ 1000W ผมแนะนำ

-Single Rail ===> PC Power&Cooling, Silverstone OP
                        -Multiple Rail ==> Cooler Master Real Power Pro

Comment

เชียร์ icute ครับ

ึคุณภาพเกินราคา่ ใช้แล้วไม่ผิดหวังชัวร์

Comment

Tt toughPower 750 Watt......

Comment

ขอบคุณครับ ประมาณว่าใช้งานบ้านๆ ก้อ iCute ใช้งานหนักๆ Thermeltake ผมเข้าใจถูกป่าวเนี่ย?

Comment

Working...
                              X