Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังที่เก็บไว้ในเครื่องแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังที่เก็บไว้ในเครื่องแล้วกระตุก

ดูหนังหรือคอนเสิร์ท ที่เก็บไว้ในฮาร์ดดิส แล้วทำไมมันถึงกระตุกไม่รู้คับ ช่วยแนะนำทีว่าเป็นที่อะไรคับ เพราะเมื่อก่อนมันไม่เป็น ไม่ได้เป็นที่หนังนะคับ เพราะเมื่อก่อนไม่เป็น แต่ตอนนี้เป็น (เปิดไฟล์เดิม)

spec เครื่องนะคับ
    PD 805
    Asus P5Pl2
    HDD Sata2 Seagate
    Kingston DDR2 512*2 MB
    Forsa Geforge 7300GS 256MB 64 bits

เป็นที่การ์ดจอรึเปล่าคับ ผมไม่แน่ใจ เลยอยากถามผู้รู้ดูคับ

ลอง Defrage HDD ดูครับ

Comment

defrag แล้วก็ยังเป็นอยู่เลยคับ

Comment

ลองหา ไฟล์หนังเรื่องอื่นมาเปิดดู ผมว่าน่าจะเป็นที่หนังนะ

Comment

เป็นที่ตัวโปรแกรมเป่าครับ พวก codec ไรเนี่ย ถ้าปรับไม่ถูกจะดูแล้วเน่าครับ

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกันตอนลงcodecอันใหม่บางอันมันจะกระตุกค่อดๆเลย
            ก็เลยหาตัวเก่ามาลง
            ไม่ก็อาจเป็นที่ไดรเวอร์การ์ดจออะคับ
            เคยลงไดร์เวอร์ใหม่ๆบางตัวแล้วมันจะไม่เข้ากันกะการ์ดเก่าๆ

ป.ล.ผิดถูกก็ขออภัย

Comment

น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

Working...
              X