Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Swift 3 (SF314-51) มีปัญหา WIFI หลุดถี่มากครับ แทบจะทุกๆ5นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Swift 3 (SF314-51) มีปัญหา WIFI หลุดถี่มากครับ แทบจะทุกๆ5นาที

โน๊ตบุ๊ค Acer Swift 3 (SF314-51) พึ่งซื้อมาวันที่ 6/11/2560 ครับ WIFI หลุดบ่อยมากครับ แทบจะทุกๆ5 นาที
    สัญญาณรูป WIFI ขึ้นว่าต่อติดปกติครับ แต่หน้าเว็บไม่ไป ต้องกด Disconnect แล้ว Connect ใหม่ตลอด อารมณ์เสียมากครับ
    แก้ไขเบื้องต้นโดยการลง Driver จากเว็บแล้วก็ยังไม่หายครับ พี่ๆช่วยผมทีครับ ใกล้จะเปิดเทอมสิงหานี้แล้ว กลัวมีปัญหาใช้ตอนเรียนครับ

ตัวรับไวไฟเสียละมั้ง

Comment

ลงwindows ใหม่ดูยัง

Comment

Working...
      X