Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผมซื้อ VGA Card ใช้งานไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผมซื้อ VGA Card ใช้งานไม่ได้

รุ่นโดยคราวๆ คือ Spark Twin Turbo GF9600GT OC700 512Mb 256Bit /2DVI,HDTV พอซื้อมาแล้วลองเสียบใส่แล้วเปิดเครื่องภาพไม่ขึ้น ส่งไป O ก็ไม่เสีย PSU ที่ใช้ 650 Watt เต็มยี่ห้อ Rich โดยได้เสียบสายไฟอะไรเรียบร้อยทุกอย่างแล้วแต่ไม่ติดเลย ไม่รู้จะทำยังไง..

ไฟเลี้ยงต่อแล้วแน่นะ?

Comment

Originally posted by darkface View Post
      ไฟเลี้ยงต่อแล้วแน่นะ?
      ต่อเรียบร้อยทั้ง 2 เส้นเลยครับผม

Comment

Mainboard ตามลิงค์ครับผม
        http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=46&LanID=0

Comment

เข้าไปปิด ออนบอร์ด ใน BIOS นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เข้าไปปิด ออนบอร์ด ใน BIOS นะ
            ทำยังไงในคำสั่งในครับผม ผมลองเข้าไปดูแล้ว ไม่เข้าใจเท่าไรเลยครับผม รบกวนคุณ TWK แนะนำด้วยคัรบผม

Comment

ไปถามช่างมาเค้าบอกว่า M/B ของผมรับได้แค่ DDR2 เท่านั้นครับผม จึงต้องหันมาใช้การ์ดจอต่ำกว่า คือ DDR2 ไม่ใช้ DDR3 ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่..

Comment

ช่างที่ไหนเขาบอกมาครับ

Comment

Originally posted by aribaba99 View Post
                  ไปถามช่างมาเค้าบอกว่า M/B ของผมรับได้แค่ DDR2 เท่านั้นครับผม จึงต้องหันมาใช้การ์ดจอต่ำกว่า คือ DDR2 ไม่ใช้ DDR3 ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่..
                  ไม่เกี่ยวกันเลย

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
                    ไม่เกี่ยวกันเลย
                    รบกวนแนะนำให้ด้วยครับผม ยกไปที่ร้านเค้าก็บอกอย่างนี้

Comment

Originally posted by aribaba99 View Post
                      นี่คงเป็นควายมากกว่าเป็นช่างครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                        นี่คงเป็นควายมากกว่าเป็นช่างครับ
                        แล้วมันเป็นเพราะอะไรครับผม

Comment

ลองปิดออนบอร์ดในbiosดูยังครับ ท่ายังไม่ได้ท่านก็ลองเครียร์biosดูน่ะ

Comment

Originally posted by Title don View Post
                            ลองปิดออนบอร์ดในbiosดูยังครับ ท่ายังไม่ได้ท่านก็ลองเครียร์biosดูน่ะ
                            Jumper Clean Cmos ? ผมก็ทำเรียบร้อยแล้วครับผม ไม่ว่าจะเป็น ปิด VGA ON BOARD โดยใน Bios มันจะให้เลือกแค่ เปิดVGA ON BOARD กับปิด VGA ON BOARD ต่อเมื่อมีการเสียบ VGA Card เพิ่ม จะไม่มีปิดสนินไปเลยครับผม...

Comment

ไปเคลมที่ศูนย์มันเลยสิครับ รับรอง ถ้าไม่เป็นที่ไฟเลี้ยงไม่ดีได้เปลี่ยนใหม่แน่นอนครับ
                              ปล.ใครเชื่อช่างก็กินหญ้าแระครับ

Comment

Working...
                              X