Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวิธีตรวจสอบความเข้ากันของบอร์ดกับซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวิธีตรวจสอบความเข้ากันของบอร์ดกับซีพียูครับ

ถ้าเมนบอร์ดรุ่นเก่าๆหน่อยแต่ว่าก็เป็น AM2+ อะครับ บางทีถ้าเราใส่ซีพีพยูรุ่นใหม่ๆเข้าไป เห็นมีคนบอกว่าจะใช้ไม่ได้เหรอครับ ที่ว่าใช้ไม่ได้นี่คือ เปิดไม่ติดเลยรึเปล่าครับ หรือว่าได้สปีดไม่ครบตามกำหนด แล้วเราสามารถเช็คได้ไหมครับ ว่าบอร์ดเรารับกับซีพียูรับดันได้เต็มที่รึเปล่า ถ้าอย่างนี้แฟลชไบออสแล้วจะแก้ได้ชัวร์ปะครับ

ติดตาม จากเวปผู้ผลิตสิครับ ดูรุ่นที่เราใช้อยู่

Comment

ตามท่านบนคับ ดูในเวปมันไงคับ

Comment

อยากรู้ด้วยคน

Comment

ถ้าเหมือน บอร์ด Intel 775 รุ่นเก่าที่รองรับ Pentium 4(775)
          หากเอา CPU Core 2 Duo ใส่ลงไปเปิดขึ้นเข้า Win ได้เหมือนกันครับ แต่มันจะเตือนให้กด F1 เมื่อเข้าหน้า Boot Bios แก้โดยต้องทำการ Flash Bios เวอร์ชั่นล่าสุดลงไป

ส่วน AMD ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ต้องดูว่า M/B รุ่นที่คุณใช้ รองรับ Socket อะไรได้ และรองรับ CPU กินไฟกี่Watts

ลองดูในเว็บผู้ผลิตครับ ชัวร์สุด

Comment

Working...
          X