ถามเรื่อง windows ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ถามเรื่อง windows ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่อง windows ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ

ถามเรื่อง windows ไม่ตอนรีสเครื่องแล้ว มันให้ กด เข้า วินโดว์มันมีให้เลือก 2ตัว ผมก็ format ไปทุกอันแล้ว นะคับผมก็ยังติดอยุ่ พอเลือก อันที่ 2 มันก็ไม่รันเข้าวินโดว์ให้นะคับ ช่วยหน่อยคับ ด่วนๆๆ

ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

เปิดไฟล์ซ่อนก่อนครับ
    หาไฟล์ชื่อ boot.ini
    ตัวอย่าง
    [boot loader]
    timeout=3
    default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
    [operating systems]
    multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect /TUTag=WKGT38 /Kernel=TUKernel.exe
    multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional (TuneUp Backup)" /noexecute=optin /fastdetect /TUTag=WKGT38-BAK
    ถ้ามันมี 2 อัน ให้ลบตัวที่ไม่ใช้ไปครับ เซพ จบ

Bookmarks

Bookmarks