overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 131
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 423rd-ชุดโฮม 5.1/JBL Charge/Urbanears/adizero/Moto Rokr/ของเล่น ปิด23/6/60 22.30.59

1.PANASONIC SC-XH330

ีรายละเอียด
    ชุดเครื่องเสียงโฮมเธียเตอร์ รุ่น SC-XH330
    ซับวูฟเฟอร์เบสรีเฟล็กซ์กำลังสูง
    พร้อมวูฟเฟอร์ ขนาดใหญ่ 20 ซม.
    เพื่อให้เสียงเบสที่มีไดนามิก
    ระบบลำโพง 2 ทิศทาง 3 ตัว
    ลำโพงโค้งมนปรับระดับความสูงได้เพื่อให้เหมาะกับโทรทัศน์
    ฟังก์ชั่น ARC (Audio Return Channel)
    ให้เสียงจากโทรทัศน์ส่งมายังเครื่องนี้ผ่านสาย HDMI
    น้ำหนักรวม 18 กก.
    รายการแรก เป็นเครื่องเล่น DVD Home Theater แบบ 5.1 นะครับ
    โดยในชุดที่ลงนี้ จะมีอุปกรณ์ครบพร้อมใช้ ยกเว้นรีโมท ที่ไม่มีให้(มันหาย)
    ส่วนตัวเครื่อง DVD ที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู เพราะว่าส่งซ่อมกับ "ร้านอมร" อยู่
    เพราะตัว DVD มันเสีย ไฟไม่เข้าครับ ตอนนี้ก็เลยถ่ายแต่ลำโพงมาให้ดูก่อน
    ซึ่งรายการนี้ผมขอประมูลเฉพาะลำโพง โดยเครื่อง DVD ผมถือว่าแถมไป
    เพราะผมส่งซ่อมไปแต่ยังไม่ได้รับการคอนเฟิร์มว่าซ่อมได้ไม่ได้(เมื่อวานโทรตาม ช่างยังไม่แกะเลย)
    ส่วนชุดลำโพง ใช้งานได้ปกตินะครับ ก่อนหน้านี้ใช้งานอยู่ไม่มีปัญหา
    เสียงแจ่มมาก มีแอมป์ในตัวเครื่อง และต่อ Optical ได้
    ลำโพงทุกตัวสภาพดีครับ มีแต่ฝุ่นเกาะอย่างเดียว ไม่เคยตกและกระแทก
    ในรูปผมถ่ายเทียบกับไอแพ็ด 2017 ให้ดูขนาดซับว่ามันใหญ่มาก เดี๋ยวเย็นๆถ่ายรูปให้ใหม่ครับ
    รับประกันใจให้ 7 วันว่าใช้งานได้ปกติแน่นอน ยกเว้น DVD ถ้าซ่อมได้ก็ประกันร้านครับ
    รุ่นนี้ของใหม่ตอนซื้อหมื่นนึงทอนสิบบาทครับ

รีวิว
    http://hdplayerthailand.com/review_d...&topic_id=1177

รายการนี้เปิด 2500 บาท
    Logis/Kerry+350(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.JBL Charge

รายการนี้เป็น JBL Charge ของแท้ รุ่นแรก ตัวใหญ่ เสียงดี
    แบตอึดมาก ฟังได้ต่ำๆ 10 ชั่วโมง รับสัญญาณได้ไกลมากๆ(ผมเทสได้ประมาณ 14-15เมตร)
    ตัวลำโพงสามารถใช้งานแทน Power Bank ได้ มีรูเสียบชาร์จไฟ USB
    ลำโพงตัวนี้มีตำหนิก็คือ
    -เมื่อเปิดเกิน 75-80% ย่านเบสมีเสียงพร่า และมีเสียงเสียดๆ
    -ลำโพงไม่เคยแกะซ่อมมาก่อน แต่ผมแกะดูดอกลำโพงด้านในเท่านั้น
    โดยดอกลำโพงยังไม่ได้ซ่อม(ตอนแรกว่าจะลองซ่อมเอง แต่ไม่กล้า)
    -ถามว่าเปิดเสียงดังได้ขนาดไหนโดยที่ไม่มีผล
    ผมตีให้เลย 50-60% ก็ดังเต็มห้องแล้วครับ ห้องนอนผมกว้างๆยังเปิดดังออกไปนอกบ้านสบายๆ
    เดี๋ยวผมถ่ายคลิปเทสให้อีกทีในเรื่องเสียงและก็ระยะใช้งาน

ตัวนี้ที่ผมเอามาประมูลเพราะกำลังจะเปลี่ยนตัวใหม่ครับ(เปลี่ยนไปใช้ Pulse)
    เอาเป็นว่าสรุปเลย ถ้าใช้ฟังไม่ซีเรียสมากมาย ฟังเพลงสนุก สะใจแน่นอน
    แต่ถ้าเป็นพวกบ้าพลัง ต้องเปิดสุด ก็ผ่านกันไปครับ
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูป มีรอยตามการใช้งาน ปุ่มกดใช้งานได้ปกติหมด
    ผมประกันใจให้ 7 วันครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม ของใหม่ 5590
    https://www.mahajaklife.com/prd_deta...id=411&lang=th

รายการนี้เปิด 500 บาท
    EMS+70/ลงทะเบียน+50

3.TP-Link TD-W8961N

รายการนี้เป็นของใหม่ ยังไม่แกะซีล ประกันของ TP-Link แบบ Lifetime
    จริงๆผมมีอีก 2 กล่อง แต่ผมแถมๆให้กับคนประมูลไปหมดแล้ว
    เหลือแต่กล่องนี้กล่องเดียวที่ไม่ได้แกะซีล และยังหาคนแถมให้ไม่ได้ จึงเอามาประมูล
    สภาพก็ตามรูป ของใหม่ 100% ประกันใจให้ด้วยอีก 7 วัน
    ค่าส่งแพงนิด ต้องซื้อกล่องใหม่ใส่ไป เข้าใจตรงกันนะ

รายการนี้เปิด 100 บาท
    EMS+80/ลงทะเบียน+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

4.Urbanears Zinken
    รายการนี้นำมาประมูลใหม่ ตัวเดิมนะครับ ลูกค้าฝากประมูล
    หูฟังเทพๆจาก Urbanears ตัวนี้รุ่นท็อปๆของค่ายเลยก็ว่าได้
    จากที่ผมเคยใช้รุ่นใกล้เคียงๆกันนี้ของค่ายนี้มา น้ำเสียงของมัน
    ออกคล้ายจนเหมือนกับ Marshall Major เลยทีเดียวเชียว
    ลองสังเกตดีๆ Marshall Minor ก็คือ Urbanears Medis
    ใครที่เคยเล่นหูค่ายนี้จะรู้ดีว่ามันคือตัวเดียวกันนั่นแหละ
    ส่วนหูรุ่น Zinken ตัวนี้ทำออกมาเพื่อใช้งานหลากหลายมากกว่า
    เพราะหูฟังสามารถต่อพ่วงกับหูตัวอื่นๆได้ เพลเยอร์ตัวเดียวหูหลายตัว
    และวัสดุของหูฟังนั้นดีมาก ก้านเป็นเหล็กหนากลึงสวยๆ หูพับเก็บได้
    เรื่องเสียงก็สุดยอดครับ เบสเยี่ยม เสียงกลางแหลมชัดเจน ฟังง่ายมาก
    ส่วนสภาพก็มีรอยเก่าตามการใช้งาน แพ็ดลอกเป็นสีขาวตามรูป
    สายต่อแจ็คมีของแท้เดิมๆให้ด้วยครับ เป็น 3.5"-5.5"
    รุ่นนี้ของใหม่ประมาณ 3-4 พันบาทครับ ไปดูรายละเอียดกันได้ครับ

รายละเอียดและราคา
    http://www.itruemart.com/products/ur...953364527.html

รายการนี้เปิด 400 บาท
    EMS+70/ลงทะเบียน+50(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

5.adidas adizero LT 4
    รองเท้า adidas แท้ จากญี่ปุ่น เหมาะสำหรับวิ่งและใส่เดินไกลๆมาก
    เพราะตัวรองเท้ามีรูระบาย และน้ำหนักเบามากครับ
    สภาพรองเท้าเป็นของเดิมๆหมดเลย ยังไม้ได้ซักนะครับ
    พอดีผมแกะเชือกออกมาว่าจะซักนานแล้ว แต่ลืมซักทุกทีเลย
    เดี๋ยวก่อนส่งผมจะซักไปให้ครับ นอกนั้นสภาพก็ตามรูปเลยครับ
    พื้นรองเท้ายังดี ตรงส้นเท้ามีรอยเลอะนิดหน่อย
    รุ่นนี้ของใหม่ประมาณ 3000-3500 ครับ

รายการนี้เปิด 300 บาท

6.Ray-Ban Wayfarer II
    ลดราคาเปิดแบบเจ็บตัวโพดๆก่อนเก็บ เปิดกันไป 1000 เจ็บตัวกันไปเต็มๆ รอบเดียวเท่านั้นครับ!!!

Ray-Ban Wayfarer II แท้ๆ รุ่น rb2143 1027 สภาพสวย
    ของใช้เอง(เมียใช้) ไม่ได้รับมือสองมา มีกระเป๋าให้ตามรูปครับ
    สภาพเทพแน่นอน ริ้วรอยแทบไม่มี ขาแน่นทุกจุด เลนส์โค๊ทไม่ลอก
    มีตำหนิจุดนึงที่เลนส์ด้านขวา เป็นรอยนิดนึง ไม่มีผลกับการใช้งานแน่นอน
    นอกนั้นสภาพตามรูปเลยครับ ของใหม่รุ่นนี้ 6พันกว่าๆครับ
    ผมเปิดมีราคาหน่อยนะ ไม่ออกไม่เป็นไรครับ

รายการนี้เปิด 1000 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40

7.JBL E40BT
    รายการนี้ตอนได้มาไม่มีที่ชาร์จ แต่ซื้อมาก็เพราะคิดว่าที่บ้านมีที่ชาร์จแบบ AUX to USB
    แต่มาถึงบ้านก็พึ่งรู้ว่ามันเป็นรูแบบ 2.5" อีก ก็เลยเอามาประมูลแบบเซ็งๆแทน
    ผมลองแกะดูแล้วและคิดว่ามันไม่น่าจะชาร์จแบบอื่นได้เลย ไม่ได้แกะซ่อมนะครับ
    รับประกันได้ว่าไส้ในเดิมๆไม่ได้ยุ่งอะไรเลย ไม่มีปัญญาทำก็ไม่ทำครับ
    ผมประมูลเป็นซาก ตีเป็นอะไหล่ เนื่องจากไม่มีที่ชาร์จเทส
    ไม่มีประกันในส่วนการใช้งานครับ นอกนั้นสภาพตามรูป

EMS+70/ลงทะเบียน+50(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

8.Sennheiser HD407
    หูฟัง Sennheiser แท้ สภาพพอใช้ แพ็ดของเดิม สายเดิม
    เปลี่ยนแจ็คมาแล้ว ใช้งานได้ปกติดีทุกอย่าง ไม่มีปัญหา
    รับประกันให้ 7 วันครับ

รีวิว
    https://mito-chondria10.blogspot.com...er-hd-407.html

9.Sennheiser HD202
    รายการนี้แท้เช่นกัน มาพร้อมกับตัวบน แต่เป็นรุ่น HD202
    แพ็ดเดิมลอกแล้ว เปลี่ยนแจ็คมาแล้ว สายเป็นของเดิม
    ข้อสายหูฟังด้านขวาที่ติดกัน ใช้ท่อหดแทน เนื่องจากอันเดิมมันเปื่อย
    นอกนั้นสภาพตามรูป เสียงออกปกติ ใช้งานได้เหมือนเดิม
    ประกันใจ 7 วัน

รีวิว ของใหม่ 1390 บาท
    https://www.facebook.com/munkonggadg...type=1&theater

10.Monitor Audio AirStream 10
    รอบนี้ลงเป็นรอบสุดท้ายนะครับ เปิดราคาเดิมนี่แหละแต่ส่งฟรีให้ ไม่ออกไม่เป็นไร ไม่อยากเจ็บตัว ผมถอยมาเกือบ 4 พัน(มือสอง)

รายการแรกเป็นลำโพงเทพๆ นำเข้าจากอังกฤษ ไม่มีขายในไทยครับ
    ตัวลำโพงเน้นดีไซน์แปลก ใช้ไม้จริงๆออกแบบได้อย่างลงตัว
    การใช้งาน ตัวนี้จะเน้นใช้งานแบบสตรีมไฟล์เป็นหลักครับ
    โดยมีโหมดการใช้งานเยอะพอตัวเลย หลักๆก็จะเน้นฟังวิทยุจากทั่วโลก
    สตรีมเพลงไร้สายผ่าน WiFi รองรับไฟล์ MP3 และฟังจาก AUX ได้
    มีนาฬิกาตั้งปลุก และการใช้งานเป็นระบบสัมผัส+ปุ่มต่างๆ
    ส่วนสภาพนั้น ก็ยังสวยตามรูปเลย มีรอยตำหนิอยู่ 3-4 จุดครับ
    เวลาใช้งาน ถ้าวางแนวนอนก็จะไม่เห็นตำหนิใดๆครับ ถ้าวางตั้งก็จะเห็นนิดหน่อย
    ผมประกันใจให้ 7 วันตามปกติ ผมแถมอแดปเตอร์ให้ไปพร้อมใช้ 1 ตัวครับ
    ขออนุญาตเปิดมีราคานะครับ ได้ไปยังไงก็คุ้มครับ ในไทยหาไม่ได้แน่นอน

รายการนี้เปิด 2000 บาท
    ส่ง EMS ฟรี

11.Motorola MOTOROKR S305
    หูฟัง Bluetooth จาก Moto เสียงดี ใช้งานได้ปกติ ไม่มีฟองน้ำ
    หาฟองน้ำธรรมดามาแปะก็ใช้งานได้ จบครับ
    การใช้งาน ผมเทสแล้ว ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง ปุ่มกดได้ปกติ
    เสียงดังฟังชัดทั้ง 2 ข้าง แพร์สัญญาณง่ายไม่หลุด
    แบตไม่เสื่อม มีที่ชาร์จให้ครับ

รายการนี้เปิด 300 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40

12.รีโมท Bang & Olufsen Beo1
    รีโมทของเครื่องเล่นนะครับ ใช้งานได้ปกติ เทสเรียบร้อยตามรูป
    รางถ่านสะอาด อุปกรณ์สภาพเดิมทั้งหมด
    ใครหาอยู่ก็จัดไปครับ ของหาไม่ได้ง่ายๆ
    ประกันใจให้ 7 วัน

รายการนี้เปิด 200 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

13.Panasonic ES-ST25

คุณสมบัติพิเศษ
    ระบบ 3 ใบมีด โกนได้เกลี้ยงเกลา
    มีแท่นชาร์จไฟ
    มี Carrying Holder ช่วยป้องกันการกดปุ่มเปิดเครื่องแบบไม่ตั้งใจ
    ความเร็วมอเตอร์สูงสุด 13,000 รอบ/นาที
    แผ่นฟอยล์ที่โค้งมนแนบสนิทกับทุกใบหน้า
    ใบมีด เทคโนโลยีนาโน
    ชุดกันจอนแบบเลื่อนขึ้น
    จับกระชับมือถือได้หลายแบบ
    ตัวเครื่องกันน้ำ โกนในเวลาอาบน้ำได้
    รายการนี้เป็นที่โกนหนวดเทพๆ จาก Panasonic พร้อมแท่นชาร์จและหม้อแปลง
    ตัวเครื่องสภาพยังสวย มีรอยนิดหน่อยตรงตระแกรง นอกนั้นสวยๆตามรูป
    พวกใบมีดและตระแกรง มีอะไหล่รองรับ หาซื้อได้ หรือจะให้ผมสั่งให้ก็ได้เช่นกัน
    การใช้งานปกติทุกอย่างครับ กันน้ำได้ปกติ ใบมีดยังใช้งานได้อยู่ครับ
    นอกนั้นสภาพตามรูปเลย ประกันใจให้ 7 วัน

รุ่นนี้ของใหม่ 6290 ครับ
    http://shop.stcpro.co.th/products/ES-ST25.html

รายการนี้เปิด 1000 บาท

14.TechnoMarine Cruise
    นาฬิกาหรูแบรนด์ดังจากสวิตเซอร์แลนด์ คุณภาพเนี๊ยบๆครับ
    รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ถอดเปลี่ยนหน้ากากและสายได้นะครับ มีอะไหล่ขายในอีเบย์
    นาฬิกาเป็นของแท้ 100% รับประกัน ไม่แท้คืนเงิน+ให้ฟรี
    สภาพนาฬิกายังสวย หน้าปัดสวย นาฬิกาเดินตรงปกติ
    สายมันเก่าตามการใช้งาน มันไม่ออกเหลืองเหมือนพวก G-Shock นะ
    มันออกไปทางขุ่นๆมากกว่าครับ ยังใส่ได้สบาย ไม่น่าเกลียด
    หน้าปัดวัดจากขอบกลมรอบนอก 38มม. รวมเม็ดมะยม 45มม.
    นอกนั้นสภาพก็สวยๆครับ กระจกกันรอย ขอบหน้าปัดสามารถหมุนได้
    ประกันใจสินค้าให้ 7 วันครับ รุ่นนี้ของใหม่หมื่นกว่าบาทครับ 295$ เหรียญ

รายการนี้เปิด 800 บาท
    EMS+60/ลงทะเบียน+40(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

15.AKG K451
    เปิดรอบสุดท้าย เคลียของ ลดราคาเปิด ไม่ออกก็เก็บเหมือนเดิม จุ๊ฟๆ

หูฟังแบบ Onear เทพๆ เสียงดีเกินตัวจาก AKG ครับ รุ่นนี้เด็ดมากๆ
    แต่หูฟังมีตำหนิครับ คือก้านหูฟังมันแตกออก และตัวหูทั้ง 2 ด้านหลุดออก
    โดยอาการทั้งหมด ผมหยอดกาวแก้ปัญหาเรียบร้อย ติดเหมือนเดิม
    ใช้ฟังได้ปกติครับ ถ้าหัวใหญ่ๆก็ปรับระดับแล้วก็ใส่ได้ครับ
    เสียงแจ่มๆเหมือนเดิม ผมประกันใจให้ 7 วันครับ

รายละเอียด
    คุณภาพเสียงที่ได้รับการการันตีจาก WHAT Hi*Fi ว่า ดีเยี่ยมในปี 2013 เบสลูกโต เสียงร้องชัด ฟังสบาย ซาวด์เสตจกว้างกำลังดี
    เริ่มด้วยเบสที่จับต้องได้ มีเนื้อหนาทำให้ฟังเพลงสนุกแต่ก็ไม่ไปรบกวนในย่านอื่น
    ในขณะที่บุคคลิกเสียงที่ละเอียดอ่อน ฟังง่าย สบายหู อันเป็นลายเซ็นของ AKG ก็ยังคงอยู่
    เสียงกลางแหลมก็ได้ยินรายละเอียดชัดเจน แต่ก็ไม่ทำให้รู้สึกแสบแก้วหู
    ในขณะที่ซาวด์เสตจก็กว้างกำลังดี ไม่อึดอัด
    เหมาะกับการฟังเพลงไม่ว่าจะเป็น Electronic Sound หรือ hip-hop ต่างก็ทำได้ดีทีเดียวครับ
    ราคาของใหม่ 5990 บาท
    http://www.************/r/redirect?i...46&skipDelay=1

รายการนี้เปิด 500 บาท

16.SteelSeries Siberia V2 10th Anniversary
    หูฟัง Siberia V2 รุ่น ฉลองครบรอบ 10 ปี SteelSeries หายากมาก
    ตอนนี้ของใหม่ไม่มีขายแล้ว รับประกันว่าแรร์แน่นอนครับ
    ตัวนี้สียังแน่นๆสวยๆอยู่ ยังทอง ยังเงาอยู่เหมือนเดิม
    คาดหัวด้านบนก็สกรีนยังอยู่ครบครับ สวยๆกันเลย
    แพ็ดของเดิมเน่า แกะออกไปแล้ว หาซื้อมาเปลี่ยนใหม่ได้ครับ 2-3 ร้อย
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูปครับ ไมค์จะไม่ค่อยสวย แต่ใช้ได้ปกติ
    เสียงออกปกติดีครับ ประกันใจให้ 7 วันครับ

รายละเอียด
    http://www.techxcite.com/topic/7355.html

รายการนี้เปิด 600 บาท

17.มัดรวมของเสีย
    รายการต่อจากนี้เป็นต้นไป จะเป็นของเสีย ของใช้ ที่ผมโล๊ะเก็บบ้านนะครับ
    ลองพิจารณาดูกันเองนะครับ อันไหนไม่ออกก็จะแถมๆไปให้ เพราะบ้านไม่มีที่เก็บแล้ว

รายการนี้จะมี
    1.กล่อง TV ของ Samart เสียบไฟเข้า เปิดขึ้นภาพ พอขึ้นหาสัญญาณแล้วไม่เจอมันจะดับเครื่องเอง ตีเป็นเสียเพราะบ้านไม่มีสายอากาศลอง
    2.Samsung YP-P2 รุ่นในตำนาน เครื่องนี้ซื้อมาแบบใช้ได้ แต่ไม่มีที่ชาร์จ เจ้าของแจ้งว่าใช้ได้ แต่พอผมหาซื้อที่ชาร์จได้(กว่าจะหาได้ 3 เดือน) ก็เจอจอเสียตามรูป
    3.Dune HD เครื่องเล่น HDD Player ไม่มีหม้อแปลง เสียบไฟเข้า มีไฟสถานะอ่าน HDD กระพริบ แต่ไม่ขึ้นภาพ ลองพิจารณากันดู
    4.นาฬิกา Johnnie Walker แท้ ของพรีเมี่ยม ใช้เองมาหลายปี ตอนนี้นาฬิกาเน่า เข็มอ่อน เดินไม่ตรง ไปเปลี่ยนเครื่องกันเอง(ไม่ถึงร้อย)
    ตัววัดอุณหภูมิใช้งานได้ปกติ อีกตัวไม่รู้วัดอะไรเหมือนกัน

ทุกรายการ ตีเป็นเสีย ขายเป็นซาก ไม่มีประกัน แต่บอกรายละเอียดให้ตามที่เทส
    ใครอยากทราบอะไรตรงไหนแจ้งมาครับ จะเทสให้ อุปกรณ์มีเท่าที่เห็นในรูปครับผม

รายการนี้เปิด 0 บาท
    ธรรมดา+100(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

18.เคสหนัง Fuji XE
    เคสหนังงานคัสตอมของ Fuji XE ครับ เป็นของผมเอง เคยใช้สมัยมี XE อยู่
    ใส่เคสไม่เกิน 2-3 ครั้ง ก็ขายกล้องแล้วครับ รับประกันว่าใหม่มาก หนังไม่แตก
    เคสตัวนี้ผมซื้อมา 1500 บาท จากร้านกล้องน่าจะ Big Camera มั้ง(อยู่ที่เซียร์ แถวๆโซนกล้อง)
    ตอนซื้อไม่ได้ตั้งใจ กะว่าจะขอดูเฉยๆ แต่นิสัยผมมันเสียตรงขี้เกรงใจ เลยได้มาแบบงงๆ
    เอาเป็นว่า เผื่อมีใครใช้ทำประโยชน์ได้ก็จัดไปครับ

รายการนี้เปิด 200 บาท

19.Grip300D+Minolta Spot Meter
    รายการนี้ประมูลรวม 2 ชิ้น เป็นกริ๊ปของ 300D กับ ตัววัดแสงของ Minolta
    กริ๊ปผมไม่สามารถเทสได้นะครับ เพราะไม่มีกล้อง ตีเป็นของเสียไป
    ส่วนตัววัดแสงยังใช้งานได้อยู่ ใส่ถ่านหน้าจอติด ลองวัดแสง ขึ้นค่า F ตามปกติ
    ตำหนิมีด้านในเป็นเชื้อรา ไม่มีผลกับการวัด และจอนอกเบิร์น+ขีดหายไป 1 ขีด
    หลอดไฟส่องยังกดได้ มีไฟติดตามรูปครับ
    สรุปว่าตีเป็นของเสียทั้งคู่เลย ไม่มีประกันใดๆ แต่รับประกันว่าตัววัดแสงเปิดติดแน่นอน

20.มัดรวมของเล่น
    รายการนี้มัดรวมของเล่นหลากหลายแบบพร้อมกันไปเลยนะครับ เนื่องจากผมจัดตู้ใหม่แล้วมันเกินๆมา
    ทั้งหมดมี 4 ชุดมีขนาด+รายละเอียด ตามนี้
    1.ของพรีเมี่ยม KFC กับ Mc
    2.ฟิกเกอร์จากโรงหนัง ขนาดประมาณ 10-15 ซม.
    3.วันพีช+ดราก้อนบอล น่าจะของปลอม สูงประมาณ 10-15 ซม.
    4.ซากและของคละๆกัน

ประมูลเหมาไปเลย ได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น ไม่อยากทิ้ง เผื่อบางคนเอาไปให้เด็กเล่น หรือเอาไปบริจาค
    หรือท่านใดรับบริจาคติดต่อมาได้เลย ยินดีให้(ถ้ายังไม่มีคนเปิด) แจ้งรายละเอียดมา
    หรือสุดท้าย ถ้าไม่ออก จะจับแถมๆไปให้หมด รกบ้านมากๆ

21.มัดรวมของเล่น2
    รายการนี้จะเป็นของคัดกว่าด้านบนนะครับ มี 4 ชุดเหมือนกัน
    1.ชุด Ultraman พร้อม ฐานตั้งอะคริลิคสั่งทำพิเศษ +ซอฟตัวใหญ่ 2 ตัว
    2.ชุดของเล่นชิ้นใหญ่ ตัวสีฟ้ามีกลไลแต่ใส่ถ่านไม่ติด ตัวแดงสูงเกือบเท่าไม้บรรทัด
    3.ชุดผ้า Hasbro แท้ งานเก่าไม่รู้จากเรื่องอะไร ขนาดน่าจะ 1:6 ตัวสูงประมาณไม้บรรทัดนึง ถอดหน้ากากได้ งานดี
    4.สตี๊ฟ จ๊อบ ของแท้ จริงๆมาเป็นชุด แต่ตัวนี้ผมถอดตะปูตรงขาออกให้ตั้งได้ เหลือไอแพ็ด 1 เครื่องตามรูป

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันศุกร์ที่ 23/06/60 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 5 ชั่วโมงหลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งเป็นแบบลงทะเบียนให้(กรณีน้ำหนักเกิน ส่งเป็นธรรมดา)
    13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara

User:uhhu

User:wisanu.s

User:toplaybo

User:tonevolution

User:nakia116

User:lovemouy

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

3/100

OverclockZone Member rossi's Avatar

20/50/0851744058
    21/50/0851744058

OverclockZone Member chansak007's Avatar

20/100
    21/100

0909821713 อาร์ม

naka's Avatar
    อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว 27000

OverclockZone Member mrxxxx's Avatar
    Samutprakan Thailand

2.JBL Charge = 500/0860605522

OverclockZone Member

OverclockZone Member tomzer's Avatar

21.150

0949499964

2/550
    3/150
    20/100/09544077887

- - - Updated - - -

20/150

OverclockZone Member

2./600.บาท
    0896243038

0819523015's Avatar

OverclockZone Member naken_Ru's Avatar

20.160

21.170

prayutsc16's Avatar

17. / 50 / O86-SS2-996O / Prayut

OverclockZone Member Thanyha's Avatar
    อยู่ในเมืองหลวง^^

5. 100.-

086 545เจ็ด565 ไปป์ ครับ

OverclockZone Member natee2517's Avatar
    Paknam, Samutprakan T.095-5155129

5/300/0955155129

JBL+ชุดโฮม เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูป+คลิปการใช้งานเพิ่มเติมให้นะครับ ตอนนี้ฝนแถวบ้านผมมาแล้ว ออกไปถ่ายนอกบ้านไม่ได้แล้วครับ

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

OverclockZone Member spoii's Avatar

ท่านแชมป์ ขอชำระสิ้นเดือนได้ไหมครับ มีหลายรายการอยากจัดรวดเดียวเลย ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะครับผม

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks