Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยด้วยค่ะไม่งั้นแม่ด่าตายแน่ๆ netbook eee900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยด้วยค่ะไม่งั้นแม่ด่าตายแน่ๆ netbook eee900

asus eee900

คือลงวินโดร์แล้ววินโดน์ error ตอนลงใช้้ cd-rom แบบ usb
    พอลงปุ๊บ window error แล้วมีให้กด ok พอกดแล้วมันก็รีบูทอีก กลับมาหน้าวินโดน์ก็ error อีก

คราวนี้จะลงใหม่แต่ usb cdrom เรามันหายไปแล้ว ไม่สามารถทำอะไรได้เลยนอกจากเข้าไบออส

รบกวนด้วยนะค่ะ

จะส่งให้แม่พรุ่งนี้แล้วดันมาทำเสียเรื่อง

ลองเปลี่ยนแผ่น windows ดูครับ
    แล้ว usb cdrom หายนี่หมายถึงเครื่องมันหาย หรือมันมองไมเห็นครับ - - ง่วงแล้วงง

ปล. ลองวิธีลงจาก FlashDrive ก็ได้ครับ http://www.hadyaiinternet.com/datasheet/WinXPUSB.pdf
    Last edited by SuKy; 18 Dec 2008, 02:10:46.

Comment

ตาม Rep บนครับ
      เป็นกำลังใจให้ครับ ใช้ eee เหมือนกัน แหะๆ

Comment

Originally posted by pattyna View Post
        ตาม Rep บนครับ
        เป็นกำลังใจให้ครับ ใช้ eee เหมือนกัน แหะๆ
        ตามด้วยคนครับ ใช้เลยครับหาจอ10"น่ะครับ จะได้ไม่ปวดตามาก

Comment

Working...
        X