overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45
    OverclockZone Member

Default ในกลุ่ม Bitcoin เริ่มบ่นกันล่ะว่าค่า Diff เพิ่ม

เห็นบ่นกันหลายคน เช่นจากเมื่อวาน 500 กว่าบาท เหลือ 400 กว่า อีกสักพักถ้า Diff เพิ่ม + ราคา coin ร่วง เดี๋ยวรู้เรื่องเลยครับ

ปล. มโนนะ แต่เรื่องบ่นน่ะเรื่องจริงครับ เข้าไปดูได้ครับ

อีกอย่าง เจ้าของร้าน จ. เค้าก็อยู่ในกลุ่มนี้ด้วยนะ ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจเรื่องราคาที่มันขึ้นมาขนาดนี้

OverclockZone Member tack999's Avatar

ก็นั่นล่ะครับ มันก็ต้องตามนั้นแห่ขุดมาก ใช่ว่าจะได้กันมากมายทุกคน เจ้าของร้านเจ คือใครคับ อยากเห็นหน้า??

OverclockZone Member Apo's Avatar
    แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด จ.นนทบุรี

เริ่มเปลี่ยนเหรียญขุดกันแล้วครับ ตอนแรกผมกำลังขุดสบายชิว ๆ เลย 555

OverclockZone Member kitti3's Avatar

ที่ได้แน่ๆๆ บริษัท ขายการ์ดจอ พ่อค้าการ์ดจอ พ่อค้ามือสอง พวกปลาซิวปลาสร้ิยที่เพิ่งโดดเข้า เละ...

Sent from my ASUS_Z01BDB using Tapatalk

ผมก็ขุดเล่นๆ จากตอนแรกได้วันละ 100-120 บาท ตอนนี้เหลือ 80-90 บาทเอง

มันก็เป็นไปตามกลไกของมันนั่นแหละ บล็อกสร้างเท่าเดิม ราววัลต่อบล็อกเท่าเดิม(และมีแต่จะน้อยลง) แต่ตัวหารเยอะขึ้น ค่าตอบแทนก็ย่อมน้อยลงตามจำนวนตัวหาร

พวกเสี่ยเหมืองรายใหญ่เขาก็เริ่มทยอยขายการ์ดทิ้งรอ AMD ตัวใหม่กันแล้ว และพวกหน้าใหม่ก็ยังรุมงับเหยื่อกันอยู่เรื่อยๆ ผมว่าถ้ายังเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ อีกไม่เกิน 2-3 เดือน
    รูเหลืองแน่นอน

ปล. จริงๆค่า diff มันดีดมาตั้งแต่ก่อนมีกระแสเหมืองแล้ว แต่ราคาบิทคอยพุ่งคนเลยสู้แบบไม่สน แต่ตอนนี้ราคาเริ่มทรงตัว พร้อมกับค่า diff ติดจรวดตามมาทัน... ก็นั่นแหละครับท่านผู้ชม
    Last edited by Sukhoi47; 22 Jun 2017 at 16:00:00.

OverclockZone Member tack999's Avatar

ค่า drift 55+ fast 10 แรงทะลุนรก

ในทางทฤษฎี หาก amd vega เข้าไทย ช่วงราวๆ 2 เดือนหน้านี้ และขุดได้ดี ก็จะมีการปล่อยของเก่าออกมาครับ จากบางเหมืองที่จะเปลี่ยนของ ก็จะทำให้ในห้องค้าคึกคักขึ้นครับ เพราะต้องรีบขายเอาตังไปซื้อใหม่

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

OverclockZone Member Hampty's Avatar

Quote Originally Posted by Nakadech View Post
    ในทางทฤษฎี หาก amd vega เข้าไทย ช่วงราวๆ 2 เดือนหน้านี้ และขุดได้ดี ก็จะมีการปล่อยของเก่าออกมาครับ จากบางเหมืองที่จะเปลี่ยนของ ก็จะทำให้ในห้องค้าคึกคักขึ้นครับ เพราะต้องรีบขายเอาตังไปซื้อใหม่

Sent from my SM-N920C using Tapatalk
    Vega นี่สู้ 1080Ti ได้มั้ยครับ

Quote Originally Posted by Nakadech View Post

พวกรุ่นเก๋าเขาปล่อยรอกันก่อนแล้ว เพราะถ้าถึงตอนนั้นน่าจะมีคนปล่อยออกมาเยอะขายไม่ออก ชิงขายตอนนี้ราคาดีออกไว พวกหน้าใหม่แย่งกันไม่ลืมหูลืมตา

OverclockZone Member คิม's Avatar

Quote Originally Posted by tack999 View Post
    ก็นั่นล่ะครับ มันก็ต้องตามนั้นแห่ขุดมาก ใช่ว่าจะได้กันมากมายทุกคน เจ้าของร้านเจ คือใครคับ อยากเห็นหน้า??
    คนที่คุณก็รู้ว่าใคร หรือ คนที่ไม่ควรเอ่ยนามไง

เจ. เค. โรว์ลิ่ง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Hampty View Post
    Vega นี่สู้ 1080Ti ได้มั้ยครับ
    เค้าวางมาแค่ GTX 1080
    แต่ผมว่าน่าจะแค่ GTX 1070 หรือ เบียดแซงได้นิดหน่อยแค่นั้นเอง (ตามคำโม้แล้วต้อง /2 -20)

OverclockZone Member Hampty's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    แต่ผมว่าน่าจะแค่ GTX 1070 หรือ เบียดแซงได้นิดหน่อยแค่นั้นเอง (ตามคำโม้แล้วต้อง /2 -20)
    ขอบคุณครับงันเก็บเงินไป 1080Ti ทีเดียวเลยดีกว่า รอเหมืองแตกนี่แหละ ต่ำสองหมื่นน่าจะมี 555

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ดูตัวเลขspec VEGAแล้ว ก็น่าจะอยู่ระหว่าง GTX 1070 กับ GTX 1080 นั่นแหละ เพราะทำ TFLOP ได้พอๆกับ RX-480 2ใบ crossfire พอดี ซึ่งผลเกมที่รองรับ CF ก็ออกมาประมาณนั้นอยู่แล้ว

แต่อาจจะไปขายดีในแง่ขุดเหมืองแทน(ประหยัดไฟกว่า RX-480 2ใบแต่ขุดได้น่าจะพอๆกัน)

สายเกมส์อดรอใว้ก่อน รอเหมืองแตก ทีนี้หละ มันพะยะค่ะ 555

OverclockZone Member sharpnel's Avatar

ผม monero diff เพิ่มมา 20% ล่ะ ไม่มีทีท่าว่าจะลดลง แต่ก็ขุดต่อไป

ผมว่ามันจะแตกตอน Reinvest ครับไม่น่าเร็วๆนี้ ใครเข้าไปก็ระวังกันนะครับ ส่วนตัวผมขายการ์ดดีกว่า

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

อย่าเพิ่งนะ อยากเห็น 1 ล้าน/ 1BTC

OverclockZone Member pushbutton's Avatar

ใครเป็นยังไงไม่รู้แต่ที่รู้ๆ Nvidia กับ AMD ทะลุเป้าหมายระบายของค้างสต็อกเกลี้ยง
    จากที่กังวลว่า Gen ใหม่มากลัวของเก่าจะขายไม่ออก แต่ตอนนี้รู้สึกว่าผู้ผลิตรู้สึกโล่งใจ จากตอนแรกลีลาแต่ตอนนี้
    - Amd รีบเร่งส่งตัว GPU (sic) ไปให้ partner ต่างๆ
    - nvidia ก็รีบเร่งมือ Volta ให้ทันก่อนช่วงสิ้นปี

มันสอดคล้องกันไปหมด

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks