Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลบกระทู้ที่สร้างความแตกแยกของเหล่านักเล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลบกระทู้ที่สร้างความแตกแยกของเหล่านักเล่นเกมส์ครับ

สืบเนื่องจากช่วงนี้มักจะมีกระทู้ที่สร้างความปั่นป่วนให้กับเหล่านักเล่นเกมส์อย่างร้ายแรง

ในเว็บเบอร์ดห้องเกมส์นั้นเป็นห้อง ไว้สำหรับให้นักเล่นเกมส์ พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันในการแก้ปัญหาเกี่ยวกับตัวเกมส์ หรือว่าสูตรต่างๆที่ช่วยทำให้เล่นเกมส์ได้อย่างง่ายขึ้น รวมถึงการเล่นเกมส์แผ่นแท้โดยใช้ตัวแก้ทำให้ไม่ต้องใส่แผ่นเล่นเกมส์ เพื่อให้เหล่านักเล่นเกมส์ทั้งหลายสามารถเล่นเกมส์ได้อย่างสนุกราบลื่น มีความสุขกับการเล่นเกมส์ และแลกเปลี่ยนความเห็นจากการเล่นเกมส์นั้นๆ

จึงขอบอกกล่าวให้แก่นักเล่นเกมส์ให้ทราบว่า

"ถ้าเกิดมีเหตุการณ์ในกระทู้ไหน ที่มีการโพสทำให้เกิด ความแตกแยกกันในกลุ่มนักเล่นเกมส์จนไม่สามารถคุยกันในกระทู้ให้เข้าใจได้ จะขอลบกระทู้หรือคำตอบที่สร้างปัญหานั้นออกไปโดยไม่ต้องบอกกล่าวกันนะครับ"

ถ้าเกิดว่า มีกระทู้ไหน หรือว่าคำตอบไหน ที่เล็ดลอดสายตาของเหล่า MOD ที่ดูแลห้องนี้ไปแล้วก็สามารถแจ้งได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นการ Post Report หรือว่า PM ไปหา Mod ที่ดูแลห้องเกมส์ (เลือกๆคนด้วยนะครับ เอาที่คิดว่าคนๆนั้นเข้ามาทุกวันหรือเข้าทั้งวัน)

เรียนมาเพื่อแจ้งให้ทราบ

tor
    Last edited by tor_Za; 18 Dec 2008, 04:09:53.
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

เด็ดขาดดี.....คุคุคุคุ

Comment

รับทราบครับ อย่างงี้หล่ะน่อ เด็ดขาดดี

Comment

gooddd

Comment

เจ๋ง พร้อมกับแจกใบเหลืองให้ตัวจุดชนวน ด้วย1 ใบ ทำอีกก็แจกใบแดง แบน id เลยครับจะได้เข็ดหลาบกันบ้าง เดี๋ยวเรื่องเสื้อแดง เสื้อเหลือง เรื่อง intel vs amd เดี๋ยวเรื่อง vga ค่ายเขียว ค่ายแดง โตๆกันหมดแล้วยังทะเลาะกันประจำ เดี๋ยวปัด ตบหัวทิ่ม

Comment

ผมกลับคิดว่า ให้แต่ละคนแสดงความเกรียนกันบ้างก็ดีเหมือนกัน
            เวลาอ่านกระทู้แบบนี้ ได้รู้จักคนในหลายๆ มุม

และถึงจะลบกระทู้ไป คนเล่นบอร์ดก็ยังนิสัยเหมือนเดิม เหมือนกวาดฝุ่นไว้ใต้พรม
            การลบกระทู้ก็เหมือนแค่ปรับปรุงภาพลักษณ์บอร์ดแต่ไม่ได้ปรับปรุงวิธีคิดของเราให้ดีขึ้นให้เปิดใจขึ้นเลยครับ เผลอๆอาจจะแย่ลงด้วย

Comment

Originally posted by tuu-cm View Post
              เจ๋ง พร้อมกับแจกใบเหลืองให้ตัวจุดชนวน ด้วย1 ใบ ทำอีกก็แจกใบแดง แบน id เลยครับจะได้เข็ดหลาบกันบ้าง เดี๋ยวเรื่องเสื้อแดง เสื้อเหลือง เรื่อง intel vs amd เดี๋ยวเรื่อง vga ค่ายเขียว ค่ายแดง โตๆกันหมดแล้วยังทะเลาะกันประจำ เดี๋ยวปัด ตบหัวทิ่ม
              แจกใบแดง ห้ามโพส 3 อาทิตย์

Originally posted by estrellas View Post
              ผมกลับคิดว่า ให้แต่ละคนแสดงความเกรียนกันบ้างก็ดีเหมือนกัน
              เวลาอ่านกระทู้แบบนี้ ได้รู้จักคนในหลายๆ มุม

และถึงจะลบกระทู้ไป คนเล่นบอร์ดก็ยังนิสัยเหมือนเดิม เหมือนกวาดฝุ่นไว้ใต้พรม
              การลบกระทู้ก็เหมือนแค่ปรับปรุงภาพลักษณ์บอร์ดแต่ไม่ได้ปรับปรุงวิธีคิดของเราให้ดีขึ้นให้เปิดใจขึ้นเลยครับ เผลอๆอาจจะแย่ลงด้วย
              มี user ผู้หญิง(จิงป่าวไม่รู้) บางคนที่ดื้อเอามากๆนะท่าน คงไม่ต้องเอ่ยนะว่าใคร
              ลบกระทู้ก็ดีแล้วคับ เด็ดขาด จบดี ตั้งใหม่อีก ก็ลบอีก

Comment

อืม...ตามนั้น

Comment

เอ๋ เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ แบบว่ามาไม่ทัน

อยากรู้มากกกกกก

Comment

Originally posted by estrellas View Post

เกรียนเล็กๆน้อยๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ถ้ายืดกันเกินไป ไม่จบเนี่ย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยอยากอ่านกระทู้ในห้อง CPU เลย เบื่อ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

เยี่ยมครับ ต้องแบบนี้ละ

Comment

มาลงชื่อเห็นด้วย พร้อมเสนอใบเหลือง ใบแดงด้วยเช่นกัน แจ่มเป็ดครับ!!

Comment

เห็นด้วยครับ ก็เหมือนที่ห้ามขายและแบนGTAแหละครับ แก้ปัญหาที่ปลายเหตุเพราะมันไม่ได้ช่วยให้เด็กมันดีขึ้นมาได้หรอก แต่ก็อ่ะนะเข้าใจครับ เพราะอย่าที่ท่านTor_Za บอกน่ะแหละว่าถ้ายืดกันเกินไป มันจะไม่จบเนี่ย แล้วก็ดูเหมือนUseต้นเหตุก็ไม่ยอมจบไม่ยอมรับฟังด้วยสิ

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                              เกรียนเล็กๆน้อยๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ถ้ายืดกันเกินไป ไม่จบเนี่ย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยอยากอ่านกระทู้ในห้อง CPU เลย เบื่อ
                              เข้าใจแล้วครับ

Comment

Working...
                              X