Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเก็บ Card จอ ผมควรใช้ที่เก็บเเบบไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเก็บ Card จอ ผมควรใช้ที่เก็บเเบบไหนดีครับ

จะเก็บ Card จอ ผมควรใช้ที่เก็บเเบบไหนดีครับ ในความคิดผมคิอจะซื้อลังพลาสติก มาเก็บมันจะมีผลกระทบทำให้การ์ดเกิดความเสียหายไหครับ รบกวนผู้รู้ชี้เเนะด้วยครับ
    Last edited by katawut463; 2 Jun 2021, 17:09:37.

Originally posted by katawut463 View Post
    คือว่าผมจะทำ Stock location เก็บพวก cardvga card network card ต่างๆ ผมควรใช้ที่เก็บเเบบไหนดีครับ ในความคิดผมคิอจะซื้อลังพลาสติก มาเก็บมันจะมีผลกระทบทำให้การ์ดเกิดความเสียหายไหครับ รบกวนผู้รู้ชี้เเนะด้วยครับ
    ลังพราสติก super lock เกรดสำหรับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ + เครื่องวัดความชื้น + เม็ดดูดความชื้น ก่อนใส่ต้องคำนวณจำนวนเม็ดดูดความชื้นก่อนเพื่อให้ความชื้นในกล่องมันอยู่ในเกณฑ์ที่พอเหมาะ

ศึกษาเพิ่มเติมได้จากเว็บที่เขาเล่นกล้อง

หรือใช้วิธีซีลพราสติกใสแบบดูดอากาศออก... ถามตาลุงนี่ครับ ----> Micronz
    Last edited by grungust; 23 Jun 2017, 12:03:08. Reason: แก้ข้อความนิดหน่อย จิ้มมือถือตัวเล็กตาลาย

Comment

Originally posted by grungust View Post
      ลังพราสติก super lock เกรดสำหรับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ + เครื่องวัดความชื้น + เม็ดดูดความชื่น ก่อนใส่ต้องคำนวณจำนวนเม็ดดูดความชื้นก่อนเพื่อให้ความชื้นในกล่องมันอยู่ในเกณฑ์ที่พอเหมาะ

ศึกษาเพิ่มเติมได้จากเว็บที่เขาเล่นกล้อง

หรือใช้วิธีซีลพราสติกใสแบบดูดอากาศออก... ถามตาลุงนี่ครับ ----> Micronz
      ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำนะครับ

Comment

ถ้าเอาง่ายๆแต่แพงหน่อยก็เป็นตู้ความชื้นแบบเสียบปลั๊ก ตู้ใหญ่ๆราคาเอาเรื่องเหมือนกัน

Comment

Working...
        X