Announcement

Collapse
No announcement yet.

SD 16 GB cardreader มันอ่านไม่ได้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SD 16 GB cardreader มันอ่านไม่ได้อะ

ต้องทำไงให้มันอ่านได้อะครับ SD memory ซื้อมาใส่กับกล้อง กล้องมองเห็น แต่ cardreader มันอ่านไม่ได้ครับ

PATRIOT MEMORY SDHC 16 GB ครับผม

ตอนนี้ต้องเอาเสียบผ่านกล้องเอา ถึงจะดึงรูปลงคอมได้อะครับ Card reader ที่มีอยู่ 2 อันอ่านไม่ได้เลย น่าจะมาจาก ขนาดของความจุที่มากไป หรือเปล่า?

ผมว่า card reader มันไม่ซัพพอร์ทการ์ดที่มีความเร้วสูงครับ
    ของท่านเป็นประเภท HC Card ผมแนะำนำซื้อการ์ดรีดเดอร์ใหม่ อันที่ใช้่ได้ชัวร์ๆ เป็นของ apacer ครับ
    200 กว่าบาท

http://emea.apacer.com/en/products/Mega_Steno_AM400.htm

ตามลิ้งค์ไปเลยครับ

Comment

สอนมันอ่านดิ มันอ่านภาษาไรอ่า c++ c# java หรือ php

Comment

Card Reader ไม่รองรับ

Comment

ขอบคุณครับ โดยส่วนตัวผมก็คิดละครับว่ามันคงเป็น card reader มันไม่รองรับ เลยอ่านไม่ได้เพราะขนาดที่มาก
          ว่าจะลองไปหาซื้อดูอยู่ครับ แต่เด๋วไปดูราคาก่อน เพราะไม่ชัวว่าที่นี่เท่าไร เพราะไงๆ สิ้นปีนี้ก็กลับไทยอยู่แล้ว

พอดีวันนี้ลองเอาไปเสียบกับโน๊ตบุคเพื่อน ปรากฏว่าอ่านได้ (รุ่นใหม่) ก็ คงคิดว่าเป็นที่ตัวอ่าน แต่เสียดายเพราะ ตัวอ่านซื้อมาแบบติดตั้ง Internal จะอัพ FW มันก็จำยี้ห้อไม่ได้ เพราะ ซื้อมาถูกๆ

Comment

Working...
          X