Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการลงไดรเวอร์ของ xfi xtreme music ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการลงไดรเวอร์ของ xfi xtreme music ครับ

ปัญหา คือผมไปโหลดไดรเวอร์ตัวล่าสุด ของ xfi มาลง น่ะครับ (โหลดจากเวปของ creative) พอลงแล้ว เสียงมันเบาๆ ดังๆ สลับกัน แล้วเสียงก้อแย่ลงมากเลย (ก่อนลงผมอันอินสตอลตัวเก่าออกไปก่อนแล้วนะครับ) จากนั้นผมอันอินสตอลไดรเวอร์ตัวใหม่แล้วลงตัวเก่าจากแผ่น cd ก้อไม่หายครับ เบาๆดังๆ เหมือนเดิม จากนั้น
    ผมเลยลงวินโดว์ใหม่เลยครับ แล้วลองลงไดรเวอร์ตัวใหม่ดูอีกรอบ โอ้แม่จ๋า เป็นเหมือนเดิมครับ -*- เรยจนปัญญา ต้องลงวินโ้ดว์ใหม่อีกรอบแล้วกลับมาใช้ไดรเวอร์จากแผ่น cd ที่มันให้มากับกล่องตอนแรก
    เรื่องที่จะถามคือ
    1. จำเป็นมากไหมกับการอัพเดทไดรเวอร์ของ xfi มันจะทำให้ประสิทธิภาพดีขึ้นหรือไม่ครับ
    2. ถ้ามันจำเป็นที่จะต้องอัพเดทแล้วปัญหาที่ผมเจอมันจะแก้ไขยังไงดีครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้ Driver ที่มันมากับแผ่นเลยครับ

Comment

หากมีแผ่นใช้ driver ที่มากับแผ่นก่อนครับแล้วไปโหลดตัว update จากเวบมาติดตั้งเพิ่ม

Comment

ตัวการ์ดมีปัญหารึป่าว? หรือว่าลำโพง?
        ลองเสียบหูฟังดูหรือยังครับ?
        ถ้าใช้หูฟังยังต๊อง ก็ลองเอาไปใส่เครื่องอื่นดู
        ถ้ายังต๊องอีก ปัญหาคงอยู่ที่ตัวการ์ดแล้วล่ะงั้น

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
          หากมีแผ่นใช้ driver ที่มากับแผ่นก่อนครับแล้วไปโหลดตัว update จากเวบมาติดตั้งเพิ่ม
          เคยลองทำแล้วครับ ก้อยังเปนเหมือนเดิมอยุ่ดี อาการ คือ เด๋วก้อดัง เด่วก้อเบา น่ะครับ

Comment

Originally posted by tuajing View Post
            ตัวการ์ดมีปัญหารึป่าว? หรือว่าลำโพง?
            ลองเสียบหูฟังดูหรือยังครับ?
            ถ้าใช้หูฟังยังต๊อง ก็ลองเอาไปใส่เครื่องอื่นดู
            ถ้ายังต๊องอีก ปัญหาคงอยู่ที่ตัวการ์ดแล้วล่ะงั้น
            คิดว่าคงไม่ใช่ปัญหาที่ตัวการ์ดนะครับ เพราะ ผมลงไดรเวอร์จากแ่ผ่น cd ที่ให้มากับกล่องก้อสามารถใช้ งานได้ปกติ เสียงใสดี เพียงแต่ ผมเหนคนอื่นเค้าบอกว่า อัพเดทไดรเวอร์แล้วจะเสียงจะดีขึ้น ก้อเรยอยากลองอัพดูน่ะครับผม

Comment

Working...
            X