Announcement

Collapse
No announcement yet.

lenovo ดีแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lenovo ดีแค่ไหนครับ

Lenovo

1.คุณภาพ/ความทนทาน
    2.ประกัน/การซ่อม+เครม
    3.ปัญหาจุกจิก
    4.ศูนย์บริการ

เล็ง G430/T3200 ให้พ่ออยู่ครับ ช่วยวิจารณ์ที

ขอบคุณมากครับ

ช่วยตอบทีจ้า

Comment

ดันครับ ไม่มีใครช่วยตอบเลยนิ แงๆๆ

Comment

เคยเกือบได้ใช้ ช่วยตอบอาจไม่ได้ช่วยมากแต่เผื่อเป็นข้อมูลเล็กๆน้อยๆ
        1.คุณภาพ/ความทนทาน เคยเกือบจะซื้อ เพราะจับๆดูแล้วมองมันแข็งแรงดี แต่ไม่ได้ซื้อเพราะแกะมาเทสต์3ตัว มีดอทหมด 3ตัว
        2.ประกัน/การซ่อม+เครม ไม่มีประสบการณ์
        3.ปัญหาจุกจิก ไม่มีประสบการณ์
        4.ศูนย์บริการ ศูนย์มีแค่1หรือ2ที่นี่หละ ถ้าส่งพันธฺุ์ทิพย์ต้องส่งผ่านแวลู่ชั้น สาม เคยถามผู้มีประสบการณ์บอกใช้ได้แต่มีน้อยไปหน่อย

แต่โดยส่วนตัว ผมว่าตระกูลy ดีกว่าเยอะนะ ทั้งลำโพง และวัสดุ จำนวนพอร์ตอีก ลองไปจับๆตัวจริงจะรู้สึกต่างกันเลย

Comment

ทนมากครับ ใช้ตั้งแต่เป็น IBM T23 ปัจจุบัน ใช้ T61 (lenovo) ทนเหมือนเดิมครับ อ่าเครื่อง T23 ที่เป็น CPU P3 ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ ทั้งสองเครื่องนี้ใช้งาน outdoor ตลอด กระทบกระแทก จนขอบจอแตก แต่ก็ยังทำงานปกติดีครับ

ประกันดีครับแต่เคี่ยวตรวจสอบเครื่องนาน หากสาเหตุมาจากการใช้งานที่ไม่ปกติ เสียเงินครับ

ไม่จุกจิกแน่ๆ

ศูนย์เยอะหายห่วงครับ

Originally posted by exotic50 View Post
          Lenovo

1.คุณภาพ/ความทนทาน
          2.ประกัน/การซ่อม+เครม
          3.ปัญหาจุกจิก
          4.ศูนย์บริการ

เล็ง G430/T3200 ให้พ่ออยู่ครับ ช่วยวิจารณ์ที

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไอตัวG430 มันไม่ใช่ thinkpad นะครับ ความทนกับการออกแบบทางวิศวกรรมคงสู้ thinkpad ไม่ได้

Comment

1. ถ้าเน้นทนก้อต้อง lenovo ตระกุลthinkpad, dell ตระกูลlatitude หรือไม่ก้อ fujitsu ทนจริงๆครับ แบบว่ารถจักรยานยนทับได้เลย คีย์บอร์ดกันน้ำ หล่นได้ ไรพวกนี้ ถ้าอยากดูรายละเอียดลองดูใน youtube นะ
              2. ถ้าเป็นประกันเดลล์คงดีสุดล่ะครับ ซ่อมถึงบ้านทุกตัว แต่เด๊วนี้โน๊ตบุ๊คยี่ห้ออื่นก้อเริ่มมีซ่อมถึงบ้านแล้วนะครับ แต่แค่บางตัว ยังไงผมแนะนำแบบซ่อมถึงบ้านก้อดีครับ สะดวกดี (จากประสบการส่วนตัว เอชพีที่เคยใช้บริการแย่ครับ ส่วน thinkpad บริการดีมาก แค่ประสบการของผมคนเดียวนะ)
              3. ปัญหาจุกจิกน้อยๆก้อตามข้อ1 ครับ
              4. ถ้าไม่มีประกันแบบซ่อมถึงบ้าน ก้อลองดูที่ศูนย์อยู่ใกล้บ้าน หรือเดินทางสะดวกแล้วกันครับ

Comment

ดันทีครับ

Comment

ใช้ lenovo3000v200 ชอบครับคุ้มค่าดี

Comment

ทนมากครับ ดีไม่ดี NB อาจจะตกรุ่นไปแล้ว แต่เครื่องยังไม่พังเลย
                    รุ่นใหม่ๆ เข้าไปอ่านในเวปมัน มันบอก น้ำราดคีบอร์ดก็ไม่เป็นไร มันไหลออกเอง ไฟไหม้ยังเปิดเข้าวินโดวได้ รถเหยียบหรือตกน้ำกู้ข้อมูลคืนมาได้
                    แต่ถ้าเล่นLenovo เล่นตระกูล thinkpad จะดีกว่าครับ ลองเข้าไปดู http://www.thaithinkpad.com/forum/ เป็นบอร์ด lenovo ของคนไทย

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ใครจะเสนออะไรต่อเชิญเลยนะครับ

Comment

Working...
                      X