Announcement

Collapse
No announcement yet.

e7200 P5QL-E kington บ้านๆ อัดได้ถึง 4.0 G ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e7200 P5QL-E kington บ้านๆ อัดได้ถึง 4.0 G ไหมคับ

รบกวนช่วยแนะนำที่ ตอนนี้ลากไปที่ 400*9 ทดแรม 1:1 แล้ว ได้ 3.6 G แต่พอปรับตัว*9.5 มันก้อขึ้นจอฟ้าแล้วอ่ะคับ ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณมาก

ไฟ เพิ่มด้วย

Comment

เพิ่มเฉพาะไฟแรมกับ cpu เพียงพอรึป่าวท่าน ตอนนี้ 3.6 ไฟอยู่ที่ 1.192[ดูใน cpu-z] คับ ส่วนแรมนี่ 1.96

Comment

Originally posted by m_kung_za View Post
        เพิ่มเฉพาะไฟแรมกับ cpu เพียงพอรึป่าวท่าน ตอนนี้ 3.6 ไฟอยู่ที่ 1.192[ดูใน cpu-z] คับ ส่วนแรมนี่ 1.96
        ไฟน้อยไป
        เอาใว้ดูเป็นแนวทาง

Comment

3.8 ไฟสัก 1.3-1.35 ไล่เอา

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

รบกวนถาม คุณ m_kung_za หน่อยครับ

ทดแรม 1:1 ไปเซตตรงไหนยังไงเหรอครับ ผมก็ใช้ P5QL-E
              แต่เซตไม่เป็น

Comment

Originally posted by Benex View Post
                รบกวนถาม คุณ m_kung_za หน่อยครับ

ทดแรม 1:1 ไปเซตตรงไหนยังไงเหรอครับ ผมก็ใช้ P5QL-E
                แต่เซตไม่เป็น
                Memory Frequency คับ ปรับหัยมันน้อยที่สุดคับ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ขอบคุณครับ

Comment

รบกวนถามคุณเอ็มหน่อยคับ คุนเอ็มอยู่พิโลกเป่า

Comment

แล้วถ้าไปซัก 4.0 ต้องใช้ไฟแรมเท่าไหร่ครับ ข้างกล่องเขียนว่า4-4-4-12 ไฟ 1.8-1.9 แต่จริงๆต้องใช้เท่าไหร่ครับ

Comment

ผมไป 9*450 ไฟ ในไบออส 1.45 จ่ายจริง 1.408

ลองตั้งไฟนี่ กับ ไฟ fsb 1.5 แล้วจะลากสนุกครับ

Comment

ต้องหามาลองมั่งละ e7200 เนี่ย

Comment

P5QL-E อัดให้ตายก็ไม่ทะลุ4.00ครับบอร์ดตัวนี้ลากบัสได้แค่413ชิพ P43ก็งี้ละครับ ลูกเมียน้อยไม่เหมือนP45
                            ส่วนของผมขายไปแล้วครับท่าน P5QL-E

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                              P5QL-E อัดให้ตายก็ไม่ทะลุ4.00ครับบอร์ดตัวนี้ลากบัสได้แค่413ชิพ P43ก็งี้ละครับ ลูกเมียน้อยไม่เหมือนP45
                              ส่วนของผมขายไปแล้วครับท่าน P5QL-E
                              ลูกเมียน้อย

555

Comment

Working...
                              X