Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับกรณีการกู้ไฟล์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับกรณีการกู้ไฟล์

คือผมมีโปรแกรมหนึ่งที่ให้คนทำให้ไว้ในคอมผมไม่มีไดร์เวอร์ เป็นโปรแกรมกรอกข้อมูลลูกค้า แต่พอดีเอาคอมไปลงวินโดใหม่ ลืมเก็บไว้ถูก ฟอแมทหายไป ไม่ทราบใปรมแกรมไหนที่สามารถกู้กลับมาได้บ้างครับในกรณีถูกฟอแมทแล้วลงวินโดใหม่

คงจะยากนะครับ %ที่จะกู้กลับมาได้มีน้อย เพราะพื้นที่เดิมของไดร์วถูกวินโดวส์ตัวใหม่เขียนทับไปเรียบร้อยแล้ว หรือจะลองกู้กลับมาดูก่อนก็ได้ ถ้าเป็นไปได้ หยุดการใช้งานเครื่อง หยุดลงโปรแกรมเพิ่ม แล้วถอดฮาร์ดดิสต์ลูกนี้ไปต่อกับเครื่องอื่นๆเพื่อลองกู้ข้อมูลเดิมกลับคืนมา ต้องลองดูนะครับ เอาใจช่วยให้อีกแรง

โปรแกรมกู้ก็ EasyRecovery, RecoverMyFile, ฯลฯ

Comment

Working...
    X