Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนเกี่ยวกับspecคอมหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนเกี่ยวกับspecคอมหน่อยสิครับ

ผมไม่รู้อะไรเลยครับรู่แค่ว่าhddเท่าไรแล้วcpuตัวไหนแรง รู้แค่ว่าเป็น2duoแล้วมันจะแรงเลขยิ่งสูงก็เหมือคูน2เข้าไปอย่าง533mhz fsb,2mb L2 cacheเนี่ยผมไม่รู้มันคืออะไรอะคับช่วยสอนหน่อยเถอะคับผมรู้เพียงคร่าวๆเอง

HDD RAM มันก็เขียนบอกอยู่แล้ว

ส่วน cpu เอาเป็นว่า ถ้าเป็น core 2 duo รุ่นไหนก็เอาไปเถอะ แรงเหมือนกันหมด

ถ้าต่ำกว่า core2duo เลข GHz ยิ่งมาก ยิ่งแรง นอกนั้นไม่ต้องไปดูมัน

Comment

เอาอยากนี้ครับลองหาหนังสือคอมชักเล่มมาอ่านครับรับรองครับ แจ๋มแน่ แต่ก่อนผมก็ไม่รู้ครับ
      ผมไม่ได้ประชดนะครับ อธิบายตรงนี้คงลำบากครับ

Comment

Working...
      X