Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ VGA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ VGA หน่อยครับ

ผมอยากได้ VGA มาใช้เล่นเกมส์สเปคสูงๆ ซักตัวนึง มีงบประมาณสำหรับซื้อการ์ดจอ 7000 บาท +

ได้หน่อย

อยากรบกวน ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ เพราะตอนนี้เล็งไว้หลายตัว ตัดสินใจไม่ถูก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

GF9800GTX+
    HD4850
    HD3870X2 (กำลัง อินเทรน)

Comment

HD3870X2 ถ้าเปรียบเทียบกับ GF9800GTX+

2ตัวนี้ เทให้ตัวไหนมากกว่ากันอ่ะครับ

กล้าคอนเฟริม ไหมครับ ( ไม่ต้องกลัว ผมไม่ฟ้อง ) อิอิ

Comment

Originally posted by kiszy View Post
        HD3870X2 ถ้าเปรียบเทียบกับ GF9800GTX+

2ตัวนี้ เทให้ตัวไหนมากกว่ากันอ่ะครับ

กล้าคอนเฟริม ไหมครับ ( ไม่ต้องกลัว ผมไม่ฟ้อง ) อิอิ
        ถ้าถามว่าตัวใหนแรงกว่า
        ก็ HD3870X2 แรงกว่า นะ (ประมาณ 10%)

http://www.techpowerup.com/reviews/H...0_IceQ4/1.html

Comment

ขอบคุณมากครับ กระจ่างหละ

Comment

แต่ถ้าเกมที่ไม่รองรับ Muti GPU
            GPU เดียวแรงกว่าครับ

Comment

ถ้าเอาแรงท้วนหน้า ทุกเกม ก็ GPU เดียวแรงๆไปเลยดีกว่าครับ
              ผมเชีย 9800GTX+ แต่ 3870x2 โครตสวยเลยวะ

Comment

หา 4850/9800gtx+ มือสองคุ้มกว่า ประหยัดไฟกว่า

Comment

3870*2 เทสึะเเนนโครตเเรงเล่นเกมส์ถ้าเกมส์ไหนไม่รองรับ ต้องทำใจอ่ะ

Comment

Working...
                  X