SAAG 2.1 Samsonite ASUS WiFi VANS FlipFlop อื่นๆ เพียบ ปิด 25 | 21.26.59 (ทด 1 นาที)

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
2 ปิดประมูล วันที่ 25-6- 2560 เวลา 21.26.59 น (ยึดเวลาตาม web) และต่อเวลาออกไปทุกๆ 1 นาที เฉพาะรายการที่ยังมีการสู้ราคากันอยู่
3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Samsonite Universal Plug

หัวปลั๊กไฟแบบ all in one ครับ
ใช้ได้เกือบทุกปลั๊กไฟในโลกนี้ครับ
มีติดตัวไว้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องกลัวหาปลั๊กไม่ได้
ใช้งานได้ปกติครับ ยี่ห้อนี้ของใหม่แพงเอาเรื่องครับ

รับประกัน 3 วัน
เปิด 100 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.ลำโพง SAAG Micro 2.1
ใช้งานได้ปกติดี เสียงเพราะใช้ได้ตามสไตล์ยี่ห้อนี้
ทดลองเร่งเบสจนสุด เสียงจะแตกนะครับ
แต่ถ้ากลางๆ มาหน่อย จะปกติดี
สภาพผ่านการใช้งานมา พิจารณาจากรูปเลยครับ

เปิด 300 บาท ส่ง EMS 150 บาท

3.ASUS PCE-N15

Wireless card PCI-E Adapter
ใช้กับเครื่อง PC ให้รับสัญญาณ wifi ได้
ตัวนี้รองรับถึง 300 Mbps เลยนะครับ
มี 2 เสา แจ่มๆ เลย สภาพยกกล่องไปเลย (ไม่มีแผ่น Driver)
ประกันไม่แน่ใจหมดหรือยัง ลองเช็คดูเอาครับ ข้อมูลจากรูปเลย
ของใหม่ขายอยู่ 700 กว่าๆ นะ

ผมประกันใจให้ 3 วัน
เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.ACER DVD External

ตัว DVD แบบต่อภายนอกผ่านพอร์ต USB นะครับ
ตัวนี้เป็นของ Acer นะครับ แต่ตัวไดร์ฟด้านในเป็นของ SONY
คาดว่าน่าจะเปลี่ยนตัวไดร์ฟได้
ตัวนี้ต้องใช้หม้อแปลงต่อไฟด้วยนะครับ(ไม่แน่ใจ)
เพราะผมลองต่อกับ Notebook
ไม่มีไฟกระพริบหรืออะไรเกิดขึ้น เลยคิดว่าน่าจะต้องต่อไฟให้มันด้วย
ผมมีหม้อแปลงนะ แต่หัวมันเข้าไม่ได้ เลยทดลองให้ไม่ได้ครับ
เอาเป็นว่าตีเสียนะครับ เพราะทดสอบไม่ได้จริงๆ

เปิด 80 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.PCM ตัวกันไฟกระชาก

เป็นตัวใช้ต่อกับ Notebook adaptor นะครับ
ใช้เป็นตัวกันไฟกระชากครับ และใช้ต่อสายโทรศัพท์ก่อนเข้าคอมฯ
ใช้งานได้ปกตินะครับ ใช้กับ adaptor ทั่วไปที่มีปลั๊กตัวแบบสามรู (ดูตามภาพ)

เปิด 100 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Travel Universal Adaptor

หัวปลั๊กไฟแบบ all in one ครับ
ใช้ได้เกือบทุกปลั๊กไฟในโลกนี้ครับ
มีติดตัวไว้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องกลัวหาปลั๊กไม่ได้
ใช้งานได้ปกติครับ

7.J5 Samsung Battery

ตัวนี้เป็นของใหม่ ไม่เคยผ่านการใช้งานนะครับ
ดูจากแพ็คได้เลย ไม่เคยแกะนะครับ อยู่ในแพ็คตลอด
เปิดรวมไปเลยครับมี 3 ชิ้น นะครับ ได้ 3 ชิ้นไปเลย

เปิด 150 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

8.HDMI Samsung

สายนำสัญาณภาพจากโทรศัพท์ ออกพอร์ต HDMI ออกจอ
ตามกล่องเขียนว่า For:N7100/Note3/S5
ตัวนี้ไม่เคยใช้งานนะครับ เพราะไม่มีเครื่อง
แค่แกะออกมาดู แล้วเก็บไว้
กล่องดูเยินแล้วนะครับ อาจจะไม่สวยแต่ของใหม่นะครับ
รายการนี้ไม่มีเครื่อง test ตีเสีย ไปวัดดวงเอาครับ

9.XINLI SL-863

ที่ชาร์จถ่ายขนาด AA และ AAA 4 ก้อน
ตัวเครื่องใช้งานได้ปกตินะครับ
ลองชาร์จก่อนลงประกาศแล้ว

ประกันใจ 3 วัน
เปิด 80 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.MOVADA USB Joy game
จอยเกมส์แบบใส เห็นข้างในชัดเจน
ตัวนี้ผมไม่ได้ทดสอบลง Driver นะครับ
เลยไม่รู้ว่าเสียหรือเปล่า
แต่เสียบ USB เครื่องเจอครับ แต่ถามหา Driver
ผมเลยไม่ได้เทสต่อ ***ตีเสียไปครับ***
เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.VONAGE VoiP
เครื่องนี้ใช้ทำ Voip นะครับ
เครื่องไม่ได้ทดสอบการใช้งานนะครับ
แต่ทดสอบเปิดเครื่องให้ครับ
เปิดติดนะครับ เครื่องทำงานปกติ
Detect หาสายโทรศัพท์ครับ
ทดสอบได้แค่นี้ครับ
มีแต่ตัวเครื่องนะครับ อแดปเตอร์ใช้ได้ทั่วไปกับกล่อง HDD External ครับ
เปิด 50 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.Ring Kitty แดง
ใช้สำหรับติดที่หลังโทรศัพท์
เพื่อใช้เกี่ยวกับนิ้วไว้กันหล่น
หรือใช้ตั้งโทรศัพท์ก็ได้ครับ
ตัวนี้เป็นของใหม่นะครับอยู่ในกล่องไม่เคยใช้งาน
เปิด 30 บาท ส่งลงทะเบียน 35 บาท

13.Ring Kitty ชมพู
ใช้สำหรับติดที่หลังโทรศัพท์
เพื่อใช้เกี่ยวกับนิ้วไว้กันหล่น
หรือใช้ตั้งโทรศัพท์ก็ได้ครับ
ตัวนี้เป็นของใหม่นะครับอยู่ในกล่องไม่เคยใช้งาน
เปิด 30 บาท ส่งลงทะเบียน 35 บาท

14.Mouse & Keyboard wireless Microsoft
ตัวเมาส์รุ่น 1008 คีย์บอร์ดรุ่น WUR0335
เป็นของนอกนะครับ ไม่มีคีย์ไทย (หาสติ๊กเกอร์ติดเอาเองนะครับ)
TEST แล้วใช้งานได้ปกตินะครับ ทั้งเมาส์และคีย์บอร์ด
***แต่ไม่มีตัวรับสัญญาณนะครับ *** และขาตั้ง keyboard หาย 1 ข้าง***
ผมได้มาแบบนี้ แต่เอาตัวรับสัญญาณตัวอื่นทดสอบ
ก็ใช้งานได้ปกติเลยครับ เปิดไปเป็นคู่เลยครับทั้ง 2 อย่าง
รับประกัน3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ (แค่ไม่มีตัวรับ)

เปิด 200 บาท ส่งลงทะเบียน 80 บาท

15.Router D-Link DSL-2730U
เราท์เตอร์ D-Link สีดำ
ทดลองแล้วใช้งานได้ปกติดีครับ
มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ หม้อแปลง 12v. 1a. ทั่วไปครับ(ไม่มีให้)

รับประกัน3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
เปิด 60 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.Router D-Link DSL-2640BT
เราท์เตอร์ D-Link สีขาว
ทดลองแล้วใช้งานได้ปกติดีครับ
มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ หม้อแปลง 12v. 1a. ทั่วไปครับ(ไม่มีให้)

รับประกัน3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
เปิด 60 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17.VCD แบบพกพา
เปิดไม่ติดนะครับ ได้มาแบบนี้กะว่าจะเอาไปซ่อม
แต่ไม่ได้ไปซะที เก็บไว้จนลืม เอามาปล่อยดีกว่า
ได้มาแบบครบๆ เลยนะครับ ทั้ง adaptor รีโหมด และสายอะไรอีกดูตามภาพเลยครับ
ตัวเครื่องน่าสะสม สภาพยังดี รางถ่านสะอาดไม่เยิ้มครับ
ใครชอบสะสม หรือคิดว่าซ่อมได้ จัดไปครับ

ตีเสียไม่มีประกันนะครับ

18. LPA1622K Panasonic Assembly
รายการนี้ได้มาพร้อมกับรายการก่อนนี้แหละครับ
เป็นอะหลั่ยเครื่อง Laser Print เหมาะกับช่างหรือร้านซ่อมนะครับ
ไม่แน่ใจว่าของเก่า หรือใหม่เก่าเก็บ แต่ดูจากสภาพน่าจะใหม่นะครับ
ใช้กับรุ่นไหนก็ลอง search ดูครับ
มี 2 ตัว ตีเสีย test ให้ไม่ได้
เปิดรวมเหมาไป 2 ตัวนะครับ

19.Linksys RT31P2-NA
รายการนี้สภาพผ่านสงครามมา มีแค่ตัวเครื่องอย่างเดียว
ริ้วรอยเยอะหน่อย ไฟ Power ไม่ติดนะครับ
แต่เปิดติดปกติ เข้าหน้า config ได้
ส่วนการใช้งานอื่นๆ เทสให้ไม่ได้ ไม่มีเน๊ตให้เทส
ทำได้แค่เข้าหน้า config แค่นั้น
รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เข้า config ได้

20. เสื้อวอร์ม asics สีแดง คอปก กระดุมหน้า
SIZE L
Made in Japan
อก 42? / ยาว 26.5? / แขน 21.5?
ตำหนิ : กระดุมเม็ดที่ 2 สีลอก

ตัวนี้เสื้อวอร์มของนักบาสนะครับ
งาน Japan เลย ของใหม่แพงมาก
ดีไซส์ก็สวย ที่ชายเสื้อผ่าเล็กน้อยเก๋ๆ เลย
สีแดงสวยสดใส ปักด้านหน้า และหลังสวยสมบูรณ์เลย
ตำหนิตรงกระดุมเม็ดที่ 2 ลอกนิดๆ
ถ้าไม่ชอบได้ไป เอาสีแดงมาแต้มๆ นิดหน่อยก็สวยแล้วครับ
เปิดแพงหน่อยครับ หายาก งาน Japan ด้วย

เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

21.เสื้อกล้ามบาสฯ NIKE
SIZE M
ลำตัวกว้าง 22.5?(วัดจากส่วนที่กว้างที่สุด) ยาว 24?

ตัวนี้ผมถือว่าสภาพพอใช้นะครับ
เพราะสกรีนมีแตกบ้างแล้ว
ความพิเศษของตัวนี้คือออกแบบมาให้ใส่ได้ทั้ง 2 ด้าน
ไม่ว่าจะเอาใน หรือนอก ออกมาก็ใส่ได้
ด้านหลังมีสกรีนหมายเลข 16 ด้วยนะครับ
ส่วนด้านหน้าสกรีน CitySide Lax
ตัวผ้าเป็นแบบรูระบายซ้อนกัน 2 ชั้น
เพื่อทำให้ใส่ได้ทั้ง 2 ด้าน

เปิด 100 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

22.VANS Slip on
Size 39 or 25 cm.

สภาพสมบูรณ์มาก ถ้าไม่ติดตรงตำหนิที่หัวรองเท้าทั้ง 2 ข้าง
ราคามือ 2 ทั่วไป สภาพแบบนี้ราคาไปไกลครับบอกเลย
อันนี้ถือว่ามีตำหนิที่หัว เลยเอามาปล่อยกันถูกๆ ไปครับ
ที่เห็นนี่ยังไม่ได้ซักนะครับ ได้ไปจะใส่เลยหรือซักก่อนก็ได้
ไม่สกปรกนะ แต่ถ้าซักก่อน สภาพจะแจ่มกว่านี้แน่นอน

เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

23.flip flop
Size 39 or 24 cm.

รองเท้าลำรองใส่สบายๆ
ยี่ห้อนี้แพงใช้ได้เลยครับ
เอามาให้จับจองกันในราคาเบาๆ ครับ
สภาพไม่ต้องบรรยาย พิจารณาตามรูปดีกว่า

เปิด 200 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท