Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการ์ดจอ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการ์ดจอ ATI

ผมใช้เมนบอร์ดที่เป็นชิบของ VIA เขาว่ามันไม่ค่อยจะสมานฉันท์กับการ์ดจอ ATI จิงมั๊ยอ่ะครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายใหความกระจ่างด้วยครับ พอดีผมใช้เมนบอร์ด GA-KVT600 อ่ะ
    เพื่อนมันจะเปลี่ยนเครื่องเลยจะให้การ์ดจอ ATI 9650 มาสัมปทานแทนอ่ะ ถ้าไม่ได้จะได้ไปปล่อยตามบุญตามกรรมอ่ะครับ

เอามาลองก่อนสิครับ ใช้ได้ก็เอา ไม่ได้ก็ทางใครทางมัน อิๆๆๆ

Comment

ได้ดิ

บอร์ดผมชิป nForce ยังใช้ได้เลย

Comment

เรื่อง chip via กับการ์ดจอ ati เคยได้ยินแว่วๆมาเหมือนกันครับ ไม่ชัวร์เหมือนกันว่าจริงไหม

Comment

ผมเคยใช้ ASUS A7V880 กับ ATI 9550 DDR2 ได้นะ แต่ตัวเก่ากว่านั้นไม่ทราบอะ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกท่านทุกความเห็นครับ
            เอามาลองแล้วครับ ตัวการ์ด 256 mb 128 bit
            แต่ GPU-Z อ่านมา 128 mb 128 bit อ่ะครับ
            เลยงงๆ สับสนๆ เด๋วลองหาไดร์วเวอร์ลงใหม่ก่อนครับ

Comment

Working...
            X