Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง Defrag ไม่ได้ครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง Defrag ไม่ได้ครับ มีรูป

พอดีเครื่องผมรู้สึกว่ามันช้าๆ อ่ะครับก็เลยจะ defrag ดู พอเลือกไดร์ c แล้ว defrag ช่วงที่มัน Analyzing ก็เป็นแบบรูปอ่ะครับ
    ลองรัน chkdsk ตามที่มันบอกแล้วไม่หายครับ

คลิก Start -> Run -> พิมพ์ chkdsk /f แล้วกด Y รีบูตเครื่อง แล้วลองเรียกใช้งานโปรแกรม Defrag ใหม่อีกครั้งครับท่าน

Comment

ได้ละครับ ขอบคุณท่านพี่มากๆครับ
      นึกว่าต้องลงวินโด้ใหม่ซะแระ

Comment

ดีใจด้วยนะครับ อิอิ

Comment

Working...
        X