พอดีได้รับคำสั่งให้จัดสเปกคอม สำหรับการทำพวกโปรแกรม 3d ทางการแพทย์ (dolphin imaging program) ให้คณะฯครับ ได้งบมาไม่เกิน 50000 ไอ้ผมก็รู้แค่งูๆปลาๆ จัดสเปกออกมามั่วๆ เลยมารบกวนถามครับว่า
1.ที่จัดมานี้มันออกจะพอดี 50000 ไปนิด ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนรุ่น/ยี่ห้อตรงไหนให้งบหลวมกว่านี้ได้บ้างครับ ปล. ไม่เปลี่ยน cpu ไม่เปลี่ยนการ์ดจอ (หรือเอาที่เทียบเท่าก็ได้ครับ)
2.ความเข้ากันของระบบ ว่าที่ผมจัดนี่มันรองรับกันจริงมั้ย
3.gtx 1060 นี่ยังมีขายไหมครับ เห็นตามเว็บของหมดอย่างเดียว

ขอบคุณทุกคำตอบครับ