overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 86
    OverclockZone Member Nod23's Avatar

Default การ์ดจอที่ผ่านการขุด Bitcoin จะคุ้มค่าต่อการซื้อต่อมือสองไหมครับ?

พอดีอยากซื้อมาเล่นเกมครับ แต่กำลังรอราคาลงอยู่ทั้งมือ 1 และ มือสอง
    เลยสงสัยว่าการ์ดจอพวก 1060 1070 แบบเล่นเกม มือสองที่ผ่านการขุดมา ใช้งานแบบ 24/7
    มันจะคุ้มค่าต่อการซื้อมาเล่นต่อไหมหลังจากเหมืองแตก

ถ้าเหมืองแตก ราคาเธอจะถูกจนคุณจะไม่สนใจว่า เธอผ่านอะไรมาบ้างครับ

ขอแค่ประกันเหลืออยู่ก็ใช้ได้เลยครับ แต่ราคาต้องได้ราคาเหมืองแตกจริงๆ เดาว่าน่าจะ 50% จากราคาปัจจุบัน

OverclockZone Member SuPerNovice's Avatar

ถ้าได้ราคาเหมืองแตกก็คุ้มครับ คุณต้องเป็นสายแช่งให้เลขมันแดงทุกวันเรื่อยๆ ค่าดิฟไม่ต้องแช่งเพราะ30 วันล่าสุด ขึ้นแบบกระโดดมากมีแนวโน้มว่าจะขึ้นไปแบบนี้เรื่อยๆ หรือมีรุ่นใหม่ที่ขุดแล้วคุ้มกว่ามาก เมื่อถึงจุดๆนึงก็จะเหมือน 280x สามปีที่แล้วครับ ที่แข่งกันขาย
    Last edited by SuPerNovice; 25 Jun 2017 at 14:07:26.

OverclockZone Member

การ์ดที่ผ่านเหมือง มา อายุสั้นลงแน่นอนครับ แต่ราคาน่าจะยั่วใจมากๆ

OverclockZone Member Hampty's Avatar

ราคาต้อง 50% จากราคาที่ของใหม่ขายมั้ง เช่น

1080TI ขายมือ 1 28900

มือสอง เหลือซัก 17000-18000

1070 ขาย 18900

ขายมือสอง 12000-13000

แม่งก็แย่งกันขาขวิดแล้วมั้ง 50% นี่รอแบบเหลือจริง ๆ 5555

แต่คงต้องรอราคาของใหม่เปิดตัวกลับสู่ราคาปกติด้วย ราคาบ้าเลือดแบบนี้ปล่อยไปเหอะ

อดเล่นเกมซักสามเดือนคงไม่รู้สึกแย่เท่าซื้อของโคตรแพงมาเล่นเกม 5555

OverclockZone Member LittleDoc's Avatar

Like!!!

OverclockZone Member คิม's Avatar

แล้วแต่เวลาละครับ แต่จะแตกแล้วราคาลงผมว่าคงยากเพราะพ่อค้าเค้าดันราคาไปไกลแล้วถึงจะตกลงมาก็คงไม่ลงแบบฟ้าถล่มเพราะพ่อค้าเค้าก็ต้องขายของในสต๊อกเค้าด้วย หากราคามือสองฟ้าถล่มลงมามือหนึ่งของเค้าก็จะไม่เหลือกำไรอะไรเลย ดังนั้นขบวนการดันราคาปั่นราคาก็ยังคงทำงานต่อเนื่องเรื่อยๆเพื่อไม่ให้ตลาดมือสองราคาลง
    เหมือนขบวนการขายครีมนะครับ มาแบบแนวเดียวกันเลย

ปล.แว่วๆมาว่า 570 ล๊อตใหญ่มาถึงแล้วกำลังจะออกมาลงตลาดแล้ว

Quote Originally Posted by คิม View Post
    แล้วแต่เวลาละครับ แต่จะแตกแล้วราคาลงผมว่าคงยากเพราะพ่อค้าเค้าดันราคาไปไกลแล้วถึงจะตกลงมาก็คงไม่ลงแบบฟ้าถล่มเพราะพ่อค้าเค้าก็ต้องขายของในสต๊อกเค้าด้วย หากราคามือสองฟ้าถล่มลงมามือหนึ่งของเค้าก็จะไม่เหลือกำไรอะไรเลย ดังนั้นขบวนการดันราคาปั่นราคาก็ยังคงทำงานต่อเนื่องเรื่อยๆเพื่อไม่ให้ตลาดมือสองราคาลง
    เหมือนขบวนการขายครีมนะครับ มาแบบแนวเดียวกันเลย

ปล.แว่วๆมาว่า 570 ล๊อตใหญ่มาถึงแล้วกำลังจะออกมาลงตลาดแล้ว
    กลัวแต่จะมาในราคาที่ใหญ่ยิ่งด้วยนี่สิครับ 555+

OverclockZone Member คิม's Avatar

Quote Originally Posted by Hiramasa View Post
    กลัวแต่จะมาในราคาที่ใหญ่ยิ่งด้วยนี่สิครับ 555+
    ถ้าพ่อค้าเหมาไปกักตุนอีกก็คงเหมือนเดิมละครับ ก็ปล่อยให้เค้ากักของไป เราไม่ซื้อ รอล๊อตใหม่มาอีกเค้าก็กักตุน เราก็ไม่ซื้อ ดูสิว่าสายป่านเค้าจะยาวได้สักกี่ล๊อต <----อันนี้วิธีแก้พวกแม่ค้าขายครีมนะ

KL4AM's Avatar

ตอนนี้ asus 1070 ของใหม่ไม่โดนไฟ ประกัน jib
    ราคา 26900 แล้ว ลด 50% ก็ 13450 ยังแพงอยู่ดี

OverclockZone Member tack999's Avatar

ผมว่าลองขุดดูก่อนคับ การ์ดจอทำงาน 100% 24 ชม. เป็นผมๆ ซื้อไม่ลงคับ ขนาดเล่นเกมเรายังใช้ไม่หนักเท่านี้เลย ซื้อมาอย่างน้อยๆ ต้องเปลี่ยนซิลิโคนการ์ดจอแน่นอน และประกันจะหมดไหม ถ้าแกะมาทาใหม่

ต่อไปการ์ดจอคงต้องมี rom memory สักตัว ไว้รันการใช้งาน ขึ้นมาดูว่าใช้ยังไง รันตลอด 24 ชม.ไหม และที่สำคัญ flash ล้างไม่ได้ด้วย

OverclockZone Member tontan's Avatar

ใครรีบซื้อก่อนเจ็บก่อนแนนอน ลองหาคนซื้อไม่ได้มันก็ลงมาเอง

OverclockZone Member taibkk's Avatar

แย่ที่ของใหม่ราคาขึ้นไม่พอ
    ของเก่าตกรุ่นก็ขึ้นด้วยนี่โคตรเซ็ง

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

คนพูดไม่ซื้อ คนซื้อไม่พูด

ขุดเหมืองยับเยินขนาดใหนก็ขายใด้หมดอ่ะ ผมว่ามีคนลงแดงจะเล่นเกมส์หลายคนเลย หน้ามืดตามัวสุดๆ เค้าไม่สนหรอกว่าสภาพเป็นไง

OverclockZone Member taibkk's Avatar

ถ้าราคาไม่แพงมันก็น่าสนน่ะครับ ของมือสองมีประกัน ใช้งานเหมืองมาหนัก พังคาเหมืองก็อยู่ในประกัน

คนเราตัดสินใจอะไรเองได้ครับ เราไปพูดแนะนำเค้าไม่ได้ ก็ไม่ควรไปแขวะอะไรเค้ามาก รับความเสี่ยงกันเอง

รับซื้อการ์ดจอมือสองเหมือง 1060 6Gb นะครับ ไม่เกิน 8000 ขอมีประกันยาว ๆ
    ติดต่อ PM รับมือเท่านั้น กทม.

OverclockZone Member Nod23's Avatar

Quote Originally Posted by คิม View Post

เห็นภาพเลยครับ

OverclockZone Member SuPerNovice's Avatar

คนขายเค้าไม่บอกหรอกครับว่าขุดเหมืองมา เรื่องอะไรจะบอกว่าใช้งานหนักมาให้โดนกดราคา

OverclockZone Member m u s i c's Avatar
    งามวงศ์วาน ซ.14

พัฒนาเกมส์ขุดเหมือง "เชื่อมเหมืองเข้ากับเกมส์" เพิ่มอัตราความเเสรงเเครงของสังคมมนุษย์

Quote Originally Posted by SuPerNovice View Post
    คนขายเค้าไม่บอกหรอกครับว่าขุดเหมืองมา เรื่องอะไรจะบอกว่าใช้งานหนักมาให้โดนกดราคา
    ผมว่าการ์ดจอที่ปีขายช่วงนี้ ตอนปล่อยยังไงก็ได้ราคาน้อยกว่าปรกติครับ เหมือนรถยนปี xx มี Defect เยอะ ราคาจะลงเร็วกว่ารถที่ปีเก่ากว่าในบางอัน

แต่อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าคนจะคิดค่าเสื่อม การ์ดจอกันขนาดไหน ส่วนตัวผมคงไม่ซื้อ

เดี่ยว ๆ ถ้าลด 50 %
    28900 -50%=14,450
    18900- 50% = 9,450

17000-18000 กับ 12000-13000 มันลด 50% ตรงใหน

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks