Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเลือกซื้อlaptop งบซัก20000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเลือกซื้อlaptop งบซัก20000

ถ้างบซัก20000จะได้specแค่ไหนหรอครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วถ้าเอาไว้เล่นเกมส์บ้าง ส่วนใหญ่เน้นอินเตอเน็ต ดูหนังไรงี้อะครับ จะต้องเอาประมานไหนหรอครับ

ค่ายไหนละครับ
    ผมแนะนำไห้ซื้อต้นปีหน้าดีกว่าครับ ราคาจะลดลงอีกครับ
    แล้วต้องการอะไรบ้างเหรอ คือองค์ประกอบนะ

Comment

การ์ดจอแยกกับการ์ดจอปกติ ราคาจะต่างกันแค่ไหนหรอครับ อยากได้ gforce หรือ ati อะครับ แล้วก็ ramซัก
      2gb จอซัก14นิ้ว+ ค่าย asusหรือ compaq อะครับ อันไหนถูกแล้วดีอะครับ

Comment

hdเอาซัก 100กว่าๆก็พอครับ

Comment

ผมว่ามอนิเตอร์ค่อยซื้อที่หลังดีกว่าครับ เพราะมอนิเตอร์มันมีผลต่อการจัดSpec ครับ เฉพาะมอนิเตอร์ก็ปาไป4-5พันแล้วครับ ทนใช้ของเก่าไปก่อนไม่ดีกว่าหรือ

Comment

notebookไม่ต้องใช้monitorหนิครับ จะซื้อทำไม

Comment

โทษที่ครับผมดูผิดไป

Comment

อันนี้ไม่ไช่notebookหนิครับ คือจะซื้อnotebookครับไม่ไช่ desktop

Comment

Laptop 20,000 นี่นะ ผมจัดให้ไม่ได้หรอกครับคุณพี่

Comment

มันถูกเกินหรอครับ

Comment

20000 จะเล่นเกมส์รึ ? คงยากอ่ะนะ ส่วนมากจะเป็นออนบอร์ดซะส่วนใหญ่ ในงบราคานี้

Comment

อ่อ น้องผมไม่เล่นเกมสืเยอะหรอกครับ เล่นเกมส์เด็กๆ

Comment

Presario CQ40-105AU
                          ตัวนี้ไงครับ การ์ดจอ ATI Radeon HD3450
                          เล่นเกมได้บานเลยล่ะครับ ถ้าจะเล่นฮาร์ดคอเกมที่เน้นภาพสูงๆ
                          ก็ปรับกลางๆนะครับ เล่นได้สนุกอยู่

เล่นเกมเด็กๆ ? พวกเกมของ popclub ทำนองนั้นเหรอครับ
                          แบบนี้ NB ตัวไหนก็เล่นได้หมดแหละครับ มีถาถมไปในงบนี้

แต่ซื้อทั้งที เอาที่มี HDMI ด้วยดีกว่าครับ ( ตัวที่ผมแนะนำไปมันมีนะ )
                          Last edited by pattyna; 20 Dec 2008, 22:13:42.

Comment

ตามข้างบครับ เห็นด้วยเลย เหลือแต่เอาชื่อรุ่น search หาประสบการณ์การใช้งานของคนที่เคยใช้

จาก กูเกิ้ล ก็จะได้ความมั่นใจมากขึ้นครับ แค่แนะนำเน้อครับ ลองตัดสินใจดู

Comment

ถ้ารับหน้าตา ThinkPad ได้ เอา http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=355348 เลยครับ ทนMAXครับ ซักพัก UpRam 4Gb อยู่ได้อีกนานครับ อย่าทิ้งไว้นานเพราะ ยุคของ DDR3 จะมาแล้ว เดี๋ยว DDR2 จะแพงนะครับ ^_^

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ จขกท ดังกล่าว แต่เห็น ราคาดีครับ ^.^ แต่ผมเอียง ThinkPad ครับ 555+

Comment

Working...
                              X