Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื้อแผ่น Max Osx 10.5.2 Intel-Amd มาลงแล้วแต่มันเล่นไม่ได้คร้าฟฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื้อแผ่น Max Osx 10.5.2 Intel-Amd มาลงแล้วแต่มันเล่นไม่ได้คร้าฟฟ

คือ ผมชื้อแผ่น Max Osx 10.5.2 มาแร้ว ก็ทําการลงบนโน้ตบุตบน
    Acer Aspire 4920G-6A1G25MN

ชีพียูมานเป็น Centrino 1 นะครับ
    Intel Core2 Duo processor T5750 (2.0GHz 2MB L2 Cache FSB 667MHz)
    Ram 1GB DDR2-667
    HDD 250GB
    DVD Super Multi Drive
    5-in-1 Card Reader
    GLAN/Intel 4965AGN
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD
    ATI Mobility Radeon HD 2400XT

ติดตั้งเรียบร้อยแร้ว พอบูตเข้า Mac OSx รูป apple ขึ่นที่จอสักพัก มันก็ขึ้นจอดําเท่า ไม่มีอะไรเรย

ครับ ไฟฮาร์ดดิสไม่กระพริบเรย แต่ไฟที่ปุ่มเปิดยังติดอยู่นะครับ จอก็แสดงอยู่ ไม่ทราบว่ามันเป็น

เพราะอะไรครับ เหงรูปแบบมันสวยดีครับ สวยกว่าวิสต้าอีก เลยชื้อมาลง แต่ดันบูตไม่เขาดังกล่าวอ่ะครับ

แล้วถ้าใช่ไม่ได้ พวก Idenub Leo4all พวกนี้ใช้ได้หรือเปล่าครับ เวอร์ชั่นไหนที่ใช่ได้ แล้วมันต่างจาก Mac Osx 10.5.2 ยังงั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองยังไม่ลง Driver การ์ดจอแล้วลงที่หลัง

Comment

Originally posted by koptmb View Post
      คือ ผมชื้อแผ่น Max Osx 10.5.2 มาแร้ว ก็ทําการลงบนโน้ตบุตบน
      Acer Aspire 4920G-6A1G25MN

ชีพียูมานเป็น Centrino 1 นะครับ
      Intel Core2 Duo processor T5750 (2.0GHz 2MB L2 Cache FSB 667MHz)
      Ram 1GB DDR2-667
      HDD 250GB
      DVD Super Multi Drive
      5-in-1 Card Reader
      GLAN/Intel 4965AGN
      14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD
      ATI Mobility Radeon HD 2400XT

ติดตั้งเรียบร้อยแร้ว พอบูตเข้า Mac OSx รูป apple ขึ่นที่จอสักพัก มันก็ขึ้นจอดําเท่า ไม่มีอะไรเรย

ครับ ไฟฮาร์ดดิสไม่กระพริบเรย แต่ไฟที่ปุ่มเปิดยังติดอยู่นะครับ จอก็แสดงอยู่ ไม่ทราบว่ามันเป็น

เพราะอะไรครับ เหงรูปแบบมันสวยดีครับ สวยกว่าวิสต้าอีก เลยชื้อมาลง แต่ดันบูตไม่เขาดังกล่าวอ่ะครับ

แล้วถ้าใช่ไม่ได้ พวก Idenub Leo4all พวกนี้ใช้ได้หรือเปล่าครับ เวอร์ชั่นไหนที่ใช่ได้ แล้วมันต่างจาก Mac Osx 10.5.2 ยังงั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่ต่างคับ ต่างกันแค่ผู้ผลิตแผ่นนั้นๆ

Comment

ลองเสียสละเวลาซัก 3-4 ขั่วโมงอ่านกระทู้แนะนำดูครับแล้วท่านจะพบคำตอบ

Comment

Originally posted by jackpha View Post
          ลองเสียสละเวลาซัก 3-4 ขั่วโมงอ่านกระทู้แนะนำดูครับแล้วท่านจะพบคำตอบ
          ยังงั้ยครับ ตั่ง 3-4 ชั่วโมงเรยหรือครับ อ่านในกระทู้นี้

แล้วท่านพอจะรู้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เขาหมายถึงให้คุณอ่าน กระทู้ที่เขาถามตอบกัน ที่อยู่ในหมวด Mac Zon ครับ

ไม่ใช่ให้คุณนั่งอ่าน กระทู้ที่คุณตั้งขึ้น อิอิ..

Comment

Working...
            X