Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องกด F1 ก่อน ทุกครั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องกด F1 ก่อน ทุกครั้งครับ

มันฟ้องฟ้องว่า เออเร่อ เนีย มอนิเตอร์ อะไรนี่แหระครับ ต้องกด F1 ทุกรอบเรย

ต้องแก้ไข ยังงัย ครับ

เข้าไปตั่งค่า วันเวลา ใน bios
    ถ้าทำแล้วยังไม่หายไปซื้อถ่าน bios มาเปลี่ยน 30บาท

Comment

ตามท่านด้านบนครับ ถ่านที่เมนบอร์ดอาจจจะหมดครับ
      ลองหาถ่านมาเปลี่ยนดูครับ

Comment

ดูก่อนว่ามันแจ้งว่าอะไรครับ แจ้งว่า CMOS Checksum error อันนี้น่าจะแบตหมด หรือแจ้งว่าอุปกรณ์หรือส่วนไหนเออเร่อ เช่น แจ้งเกี่ยวกับ CPU ID , HDD ฯลฯ

Comment

เออเร่อ เนียร์ มอนิเตอร์ ครับ

Comment

Working...
          X