Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคครับ ใช้งานยาวๆ ตามนี้คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคครับ ใช้งานยาวๆ ตามนี้คุ้มไหมครับ

จัดสเปคครับ ใช้งานยาวๆ ตามนี้คุ้มไหมครับ
    ต้องมีปรับเปลี่ยนตรงไหนบ้างไหมครับผม

AMD Ryzen 5 1600X
    MSI X370 KRAIT GAMING
    MSI GTX1060 3GT OCV2 3GB x 1
    Transcend MTS-800 M.2 SSD 128GB x 1
    SEASONIC M12II 750W
    THERMALTAKE Core P5 Green Edition

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เน้น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม

ปัจจุบันใช้
    INTEL I3-6100
    ASROCK H110M-HDV
    DDR4 4GB*2 2133NHZ

Comment

การ์ดจอหา 1060 6GB. สิ แต่ตอนนี้ของขาดตลาด ถ้ามีก็แพงหน่อย

Comment

ถ้าเล่นเกมใหม่ๆใหญ่ๆจริงจังก็1060 6Gb ไปเลยครับ
        เมื่อก่อนราคาต่างกันไม่มาก แต่ราคาเหมืองบูมค่อนข้างจะแพงเส่อไปนิด

Comment

อ่อครับ ตอนนี้กำลังลังเลว่า จะ จัดคอมสเปคเก่าดีหรือเอาสเปคใหม่ดี นะครับ

Comment

Working...
          X