Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูผล oc ให้ทีครับ รูปด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูผล oc ให้ทีครับ รูปด้านใน

ดีหรือยังครับ มีไรควรปรับแต่งตรงไหนมั๊ย มือใหม่ครับ

แล้วมันร้อนไปมั๊ยครับเนี่ย ซิ้งเดิม ห้องไม่แอร์

เวลาเปิดเกมแล้วออกมาดู อุณหภูมิ ประมาณ 72 ครับ การ์ดจอ 64

นี่ขนาดหน้าหนาวนะครับเนี่ย หน้าร้อนจะขนาดไหน
    Last edited by choxfighter; 18 Dec 2008, 20:59:53.

กำลังดี 4 g

Comment

ร้อนพอทนคับ
      เพื่อความสบายใจหาซิ้งค์ซะหน่อย

Comment

ลอง burn test ซัก 15 นาที Othos - Blend สิครับ temp พุ่งไปเท่าไหร่ คิดว่าไม่น่าอยู่ที่ 69

เพราะดูจาก idle ก็ 58 แล้ว

ปล. HWmonitor ค่า TjMAX มันเป็น 105 เพราะงั้นอุณหภูมิจริงน่าจะ 53/64 (min/max)

Comment

ร้อนนะผมว่า เดิมๆ 45-50 FULL 60 จะดี

Comment

สรุปว่าร้อนใช่ม้ะ แล้วซิงค์ที่ว่าราคาเท่าไหร่ครับ ไม่เกิน 1000 มีปะเอ่ย

ว่าแต่ทำไม intel เดี๋ยวนี้ร้อนจัง

intel ถ้าใช้เดิมๆ 3.0 ก็ยังร้อนครับ 48 อะครับ เวลาเปิดปกติอะคัรบ

amd 4800+ ของผม @3.1 mhz ของผมเย็นเจี๊ยบเลย ปกติอยู่ที่27 โหลดเยอะๆอยู่ที่ ไม่เกิน 41 เองอะครับ

Comment

เปลี่ยนซิ้งค์เถอะโยม ถ้าคิดจะลาก เตรียมเงินสัก 1200-2500 แล้วแต่ศรัทธา

Comment

ผมว่าที่มันร้อนไม่ได้เป็นเพราะว่าซีพียูมันร้อนหรอกครับ

แต่ผมว่าที่มันร้อนเป็นเพราะฮีตซิ้งค์มันห่วยลงมากกว่าครับ

เมื่อก่อนแกนทองแดงมาเป็นดุ้น แต่เด๋วนี้แกนแดงๆนั้น...กระซิกๆ...มันหายไปแว้วววว T-T

ถ้างบน้อยไม่เกิน 2000 ผมแนะนำ Tuniq Tower 120 1700 นิดๆ ที่ JEDI

ผมว่ามันเย็นไล่ๆกะซิ้งค์รุ่นใหญ่ๆราคา 2000+ เลยครับ

แล้วก็ผล OC ของท่าน ผมว่า แค่นี้ก็แหล่มแล้วแหละครับ ^^

แต่มันก็แล้วแต่ความพอใจของท่านล่ะครับ ถ้าพอใจแล้วก็แหล่มครับ แต่ถ้าไม่พอใจก็ซื้อซิ้งค์มาลากต่อโลดคร้าบบ

^^

Comment

เล่นเกมมันใช้แค่หัวเดียว 50%
                  ลอง ORTHOS 90องศา+ แน่ครับ

จากคนเคยเล่น sink เดิม 4.05Ghz

Comment

Originally posted by mosseser View Post
                    ผมว่าที่มันร้อนไม่ได้เป็นเพราะว่าซีพียูมันร้อนหรอกครับ

แต่ผมว่าที่มันร้อนเป็นเพราะฮีตซิ้งค์มันห่วยลงมากกว่าครับ

เมื่อก่อนแกนทองแดงมาเป็นดุ้น แต่เด๋วนี้แกนแดงๆนั้น...กระซิกๆ...มันหายไปแว้วววว T-T

ถ้างบน้อยไม่เกิน 2000 ผมแนะนำ Tuniq Tower 120 1700 นิดๆ ที่ JEDI

ผมว่ามันเย็นไล่ๆกะซิ้งค์รุ่นใหญ่ๆราคา 2000+ เลยครับ

แล้วก็ผล OC ของท่าน ผมว่า แค่นี้ก็แหล่มแล้วแหละครับ ^^

แต่มันก็แล้วแต่ความพอใจของท่านล่ะครับ ถ้าพอใจแล้วก็แหล่มครับ แต่ถ้าไม่พอใจก็ซื้อซิ้งค์มาลากต่อโลดคร้าบบ

^^
                    แกนแดงหายยังพอทน ตอนนี้ sink มันเตี้ยลงอีกเกือบครึ่ง

Comment

แล้วถ้าเล่นร้อนๆแบบนี้ต่อไปมันจะพังมั๊ยเนี่ย

Comment

Tuniq มันดีตรงที่ว่าราคาถูก มีพัดลมมาให้ ยังปรับรอบได้อีก คุ้มมาก ความเย็นไล่ๆกับ Ultra-120 ex

มีข้อเสียเพียงจุดเดียวคือ ใช้งานไปนานๆ ทองแดงจะทิ้งคราบบน CPU

ของน้องผมโดนไปละ Tuniq + MX2 ใช้งาน 6 เดือน (ทองแดงติดกระดอง CPU เลย - -*)

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                          แล้วถ้าเล่นร้อนๆแบบนี้ต่อไปมันจะพังมั๊ยเนี่ย
                          ใช้ 3.6 ดีกว่าถ้า sink เดิม
                          งบน้อยลองหา Hyper212 ดูครับ ถูก 1290 บาท ลดได้ 30+ องศา
                          4.05 full 90+ จะเหลือ 60 ในทันที (สรุปว่า sink เดิมมันห่วยมาก ไม่ใช่ cpu ร้อน)
                          งบมากตามด้านบน Tuniq

Comment

โอเคๆๆๆ งั้น 3.6 ก่อนละกันครับ

ไว้มีซิ้ง ในอนาคตค่อยลาก

ขอบคุณทุกท่านค้าบบบ

Comment

ขอถามต่อนิดครับ จะลดไฟลง เป็น 1.2 กว่าๆ เท่าเดิมๆ

นี่ปรับตรงไหนครับ

ผมเปิดไฟ ออโต้ไว้

จะปรับยังไงครับ ให้มันเป็นแบบเดิมๆ เพราะลองเข้าไปจะปรับดู มันเป็นตัวเลขไรไม่รู้ครับงง แบบว่า 00.2 00.32 อะไรแบบนี้อะครับงง
                              ตรงหัวข้อ ไฟ vcore หรือ core voltege ไรเนี่ยแหละครับ
                              Last edited by choxfighter; 18 Dec 2008, 23:35:29.

Comment

Working...
                              X