Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Ram ที่ Spec เขียนว่า Voltage 2.2V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Ram ที่ Spec เขียนว่า Voltage 2.2V

ขออภัย คิดว่าคงถามถูกห้องนะครับ

คือ ผมเห็น Ram Crucial มี spec เขียนว่า Voltage 2.2V

หมายถึงว่า ผมต้องจ่ายไฟให้มัน 2.2V มันถึงจะทำงานได้ใช่ไหมครับ

และนั้นหมายถึง ผมต้องหา Mainboard ที่ปรับ Bios ให้จ่ายได้ 2.2 ด้วยใช่หรือเปล่า
    คือผมเห็นว่า M2N-e ของผม มันปรับได้สูงสุดที่ 1.95 เท่านั้นเอง กลัวว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้น่ะครับ

ไฟสเปคคือไฟที่โรงงานเค้าทดสอบแล้วว่าทำงานได้ไม่เอ๋อ

แต่ในบางครั้งเราก็สามารถใช้ที่ต่ำกว่าสเปคได้

แต่จาก 2.2 ลงไป 1.95 นี่เยอะนะเนี่ย - -*

Comment

งั้นหรือครับ
      แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะ กำลังคิดจะซื้อ mainboard ใหม่พอดี

การบ้านที่ผมต้องทำคือ ต้องไปหา mainboard AM2+ ที่ปรับไฟได้ 2.2 ก่อนค่อยว่ากันซินะครับ

Comment

Working...
      X