Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้เล่น company of hero ได้หรือไม่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้เล่น company of hero ได้หรือไม่คับ

E 6300
    p5b
    ram corsair 512*2 bus 800
    Spark GeForce 7600GS 256MB DDR3 128-bit

เล่นได้ลื่นมั้ยคับ เพื่อนผมมันซื้อแผ่นแท้มาเล่นแล้วเล่นไม่ได้อะคับ

ถ้าไม่อัพเพคนี่เล่นได้ป่าวคับ

Comment

เครื่องผมใช้แค่
      3200+
      M2N-E
      CORSAIR 667 1GB*2
      GALAXY 7900 GS
      เล่นแล้วลืนสุดๆครับ
      ไม่เห็นต้องใช่ 6300 เลย
      มันแพงเกินไป

Comment

ผมว่าเล่นได้นะ เพื่อนผมเล่นในโน๊ตบุคสเปคต่ำกว่านี้ยังเล่นได้เลย

Comment

เล่นได้ฮับ

Comment

Originally posted by got99 View Post
            เครื่องผมใช้แค่
            3200+
            M2N-E
            CORSAIR 667 1GB*2
            GALAXY 7900 GS
            เล่นแล้วลืนสุดๆครับ
            ไม่เห็นต้องใช่ 6300 เลย
            มันแพงเกินไป
            ไม่แพงเท่าไหร่นะครับผมว่าอ่ะ คุ้มด้วยเอา เอามา OC อีกทีด้วยยิ่งแรงเลย หมายถึง e6300 แต่ว่า 7600GT ผมว่าการ์ดมันก็เล่นได้นะ แต่ว่าเปิดไม่สุดหรอก ... ถ้าเปิดสุดก็ไม่ลื่น แต่ถามว่าเล่นได้มั้ยเล่นได้แน่นอน

ที่คุณลื่นผมว่าเพราะ 7900gs กับ แรม 2GB เป็นหลักนะครับ ... spec แบบนี้ cpu รุ่นไหนก็ลื่นเป็นธรรมดาครับ

Comment

not enough virtual memmory to run the game your system total taging files must be at least 768 mb

เครื่องมันขึ้นแบบนี้อะของเพื่อนผมโทรคุยกันแย่เลยแบบว่าเพื่อนไม่ค่อยเก่งด้านนี้ด้วยอะ ยังงี้มันแรมไม่พอรึเปล่า

Comment

แต่แรมก็ 1 GB นะตอนเล่นก็ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย ตรวจเช็ค Direct x ก็เวอร์ชั่น 9.0c

Comment

คืนคอมเพิ่งซื้อมาใหม่แล้วเพื่อนผมก็ใช้งานด้วยอะไม่ได้เล่นเกมส์อย่างเดียว ผมเลยเลือก e6300 ให้จะได้ใช้ยาวๆและราคาก็ไม่สูง ประหยัดไฟด้วยคับ

Comment

เพราะเกมนี้ละ ทำให้ป๋มต้องไปเพิ่มแรม เป็น 2 gb
                    1 gb ก็เล่นแต่ ได้มันใช้เวลาโหลดนานหน่อย..

Comment

ตอนลงเกมส์มันขึ้น Adobe Reader 7.0 มาตลอดแก้ไขไงดีคับ แผ่นแท้คับ

Comment

แรม 512 ยังเล่นได้เลยครับ

Comment

ไปทำ Virtual Memory เพิ่มอีก 1024 MB สิ

Comment

PD930 ram 512x2 ก็เล่นได้ไม่เห็นมีปัญหานะครับ

Comment

spec เกือบเหมือนเครื่องผมเลย ของผมแรม 667 แต่ 2กิกเล่นได้คับ ใช้บอร์ด GiGa s3 VGA เดียวกันเลย
                              ส่วนของเพื่อนท่านไปเพิ่มpage file คับแบบที่ท่านข้างบนบอก

Comment

Working...
                              X