Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by rat33 View Post
    ได้ละครับท่าน

ดูจากแผ่นไลทอะครับ
    ผม ไม่เก็ท ตรงที่ DXVA1 ของท่านกับของผมทำไมตัวเลขมันต่ากันครับ หรืออยู่ที่สื่อเราเปิด จากไฟล จาก แผ่นไลท์หรือ แท้
    อยู่ที่ไฟล์นั้น ๆ ว่า เป็นไฟลฺ์ประเภทอะไร
    ตัวอย่างเช่น mpeg-2 หรือ h264

Comment

ตัวบนเป็น h264
      ตัวล่างเป็น dvd

Comment

ใช้ Cowon Jet Audio 7.1VX Plus ครับใช้ง่ายครบทุกฟังก์ชั่นดี

Comment

Originally posted by demonine View Post
          เอ้าตกลง ต้องอยุ่ที่ไฟล? นั้นด้วย เหรอครับ

งั้นถ้าเป็น อย่างที่ ท่าน ว่า
          พอ ยก ตัว อย่างได้ไหม ว่า ไฟล์ แบบไหนเป็น h264 หรือไฟล ไหน เป็น dvd

Comment

DVD = MPEG2 นามสกุลไฟล์ mpg
            H.264 = MPEG4 ก็จะเจอในหนัง hidef นะแหละ เพราะ มันบีบอัดไฟล์ได้เล็กกว่า mpeg2 ในคุณภาพไฟล์ที่เท่ากัน ถ้าใช้ mpeg2 ไฟล์จะใหญ่ไปมาก ก็แลกมากับการที่ต้องใช้ cpu กับแรมเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่ที่เราเห็นกันก็นามสกุล mkv

Comment

Originally posted by demonine View Post
              งั้นถาม ต่ออีกนิด ดูตามภาพ ค่า frame rate ทำไมมันขึ้น ตัวเลข เยอะบ้าง น้อย บ้าง มีผลไรไหม
              แล้วDXVA2 เป็น ค่าที่ มัน out ออกมาว่าเป็น ประเภทไหน ใช่หรือไม่ หรือ เป็น แค่ ค่า decoder ที่เรา เราสั่ง มันออกมาเท่านั้น เพราะ บางทืที่ผมลองดู ค่าตัวนี้มันไม่ขึ้น แต่เล่นหนังได้ เพยียงแต่ภาพมันดูขัด ขัด ตา บ้างเท่านั้น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                คร่าวๆแบบลวกๆ เปิด hidef โชว์ จาก ร้านเกมส์

k-lite แบบเดิมๆ mediclassic ธรรมดา ทุกอย่างทำงานด้วย ffdshows ออก overlay เป็นอะไรที่แย่มากๆเลย

k-lite mega 4.3.4
                http://www.codecguide.com/download_mega.htm

ท่า่นเรือรบครับ ผมเซ็ตตามที่ท่านบอกแล้ว แต่พอดูหนังมันเลือSubtitleไม่ได้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องเซ็ตไงครับ

[/QUOTE]

Comment

ดูตรง video renderor ดีๆ vmr9 renderless 3dsurface bicubic -1 vmr9 mixermode + yuv mixing

แล้วก็ติ๊กที่นี่ด้วย auto load subtitle

Comment

เซทไปเซท มาตอนนี้กลายเป็ฯว่า ของผมดูหนังกระตุก มาก เป็ฯเพราะไรหรือครับ

Comment

ผมยังดูหนัง VCD อยู่เลยอะ

Comment

แงๆ ผมตั้งตามนั้นแล้วกระตุกอะคับ แต่พอใช้ WMP เปิดปกติดี ปล.การ์ดจอออนบอร์ด

Comment

ท่านเรือมีโปรแกรมใหนเชคว่าไฟล์ .mkv มันสามารถใช้ dxva ได้ป่าวอ่ะ ผมพยายามหลายครั้งแล้วกับไฟล์นี้
                          The.Fast.and.the.Furious.2001.1080p.HDDVD.DTS.x264-ESiR.mkv และลองเซตตามที่ thaidvd.net เขาทำไว้ เครื่องผม P4 506 3.7 Ghz Hd3650 dddr3 512 mb ramddr1 1 gig

Comment

WINDVD 9 สิครับ

ภาพ+เสียง สุดยอด

Comment

km ครับ

ไม่รู้จะใช้ไร
                              ใช่ตัวอื่นไม่ค่อยเปง

Comment

ตอนนี้ Version 4.4.2 ออกแล้ว setup install เพิ่มขึ้น ท่านเรือ มาช่วยหน่อย
                                อ้อไฟล์เล็กกว่าเดิมด้วยนะตัว install 15mb

Comment

Working...
                                X