Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังดีที่สุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWER DVD ครับ Upgrade จาก V9 ที่แถมมากับ BD Drive เป็น V15 ด้วยราคา 1100 บาท แหล่มทุกด้านจริง

Comment

• PotPlayer Ver. หลังๆ ดู 4k HDR ไม่ซีดแล้วนะครับ

สำหรับจอที่ไม่รองรับ HDR เวลาเปิดไฟล์ HDR จะสีซีดแบบนี้

แค่กดปุ่ม HDR ก็กลับมาสดใสทันที

Comment

• ใช้ MadVR + AMD Fluid motion 60FPS ด้วยไหมครับ Potplayer Theme ตัวใหม่ เวลากด Full screen แล้วเมนูเวลาด้านล่างมันหาย เวลาดูจอใหญ่จะกดเมาส์เลือกเวลาไปนี่ทำไม่ได้แล้ว

Comment

• ผมใช้แค่ Pot + Bluesky แค่นั้นครับ

ไม่ได้ลงอย่างอื่นอีก ดูได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

• Potplayer เหมือนกัน ฮิตดีนะตัวนี้
            ใช้คู่กับ SVP4 Pro อัพเฟรมเรท https://www.svp-team.com/wiki/Purchase ลด $19.99

มันจะมี SVP tube ติดมาด้วย ไว้โหลดหรือดูวีดีโอออนไลน์อัพเฟรมเรท หลักๆ Youtube กะ facebook แหละนะ
            จะตั้งให้มันไปใช้ MPC-BE แทน เพราะมันรองรับ sub title ของ youtube ได้ด้วย

ใช้มา 2 ปีละ ตอนนั้นมันลดเหลือ $15.00 เทียบกับ splash pro แล้วดีกว่าทุกอย่าง อัพเฟรมเรทกับไฟล์ได้ทุกชนิด
            ย้อนไปตอนนั้น splash pro ตัวเต็มไม่ฟรี ราคาพอๆกัน แต่ตอนนี้มันปล่อยฟรีละ donate ตามศรัทธา
            https://mirillis.com/free-hd-video-player

Comment

• สำหรับผม PotPlayer + MadVR แจ่มสุดแล้วล่ะครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ BlueSky นี่มันใช้บน windows 7 ไม่ได้เหรอครับ

https://www.youtube.com/watch?v=gnLmslLx0sM

ทำไม Bluesky มันลื่นขนาดนี้

Comment

• ยังใช้ potplayer เหมือนกัน แต่ไม่ได้ใช้ tool นอกอะไรเลย แถมใช้ version เก่า 1.6.48 เพราะ เมนูมันถูกใจ ตัวใหม่ๆ เมนูเปลี่ยน แถม hotkey เปลี่ยน เช่นเมื่อก่อน space bar เป็น pause/play ,double click ที่จอคือย่อขยายเต็มจอ ของใหม่เปลี่ยนหมด ไม่ค่อยถูกใจ
                  Last edited by Fourpoint; 3 May 2019, 08:52:06.

Comment

• mpc be เดิมๆ

ใช้เพราะปุ่ม next back เข้าใจง่าย ปุ่ม sub audio แล้วก็ ปุ่ม slide มันเล็ก แม่นกว่า mpc ธรรมดา

tort insurance definition

Comment

• ถามหน่อยครับ สำหรับ win 7 แล้วมีตัวไหนลื่นกว่า Madvr Smooth motion 60FPS ไหมครับ มีตัวไหนลื่นเท่า Bluesky ไหม ไม่อยากย้ายวินโดว์ T-T

Comment

• Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                        ถามหน่อยครับ สำหรับ win 7 แล้วมีตัวไหนลื่นกว่า Madvr Smooth motion 60FPS ไหมครับ มีตัวไหนลื่นเท่า Bluesky ไหม ไม่อยากย้ายวินโดว์ T-T
                        แนะนำ Splash 2.0 ครับ วิ่งที่ 60 FPS เหมือนกับ BlueSky แต่กินทรัพยากรแบบ Hybrid (CPU + GPU) เหมือน SVP แต่กินทรัพยากรน้อยกว่า SVP นะ

ข้อเสียคือรองรับไม่ทุก Format แบบ SVP กับ BlueSky

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ได้ตัวเลือกเพิ่มขึ้นเยอะเลย

Comment

• Originally posted by Mikuchan View Post
                              แนะนำ Splash 2.0 ครับ วิ่งที่ 60 FPS เหมือนกับ BlueSky แต่กินทรัพยากรแบบ Hybrid (CPU + GPU) เหมือน SVP แต่กินทรัพยากรน้อยกว่า SVP นะ

ข้อเสียคือรองรับไม่ทุก Format แบบ SVP กับ BlueSky
                              สู้ Pot ได้ไหมขอลองก่อน

Comment

• ถ้า Win10 ผมว่า Pot + Blue ดีสุด ง่ายและสะดวกและฟรี ที่สำคัญ Pot มี Wasapi ด้วยอ่ะ อันอื่นไม่มี

Comment

Working...
                                X