Announcement

Collapse
No announcement yet.

โคตรเครียดครับ notebookเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โคตรเครียดครับ notebookเปิดไม่ติด

เปิดมานิ่งเลย บางทีเงียบ บางทีมีเสียงดัง ติ๊ด.....ติ๊ดๆ
    หรือharddisk เสียหรือเปล่า เพราะก่อนหน้านี้เคยมีเสียงดังจากharddisk แต่อาการก็หายไปอาทิตย์นึงหละ
    ขอความกรุณาด้วยครับ งานตุ้มเลย เครียดมาก
    Last edited by zertlove; 19 Dec 2008, 11:22:44.

เนี้ย เปิดแล้วจอไม่ติด มีเสียงดัง ติ๊ด......ติ๊ดๆ

Comment

เข้าศูนย์ครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
        เข้าศูนย์ครับ
        ตามนั้น

Comment

dv2000 ป่าวครับอาการนี้บอร์ดเสียครับ ถ้ามีประกันก้อเข้าสูนย์เลยครับ

Comment

Originally posted by joke69 View Post
            dv2000 ป่าวครับอาการนี้บอร์ดเสียครับ ถ้ามีประกันก้อเข้าสูนย์เลยครับ
            acer 5560 อะครับ หมดประกันแล้ว เข้าศูนย์จะแพงไหมอ่า

Comment

หมดประกัน ..... ทำใจครับ
              แนะให้ซื้อใหม่
              ซ่อมแพงนะงับ

Comment

1. ทำใจ - -
                2. ลองไปถามดูว่าค่าซ่อมเท่าไร

Comment

เปิดมานิ่ง นี่มันมีภาพขึ้นรึเปล่า

Comment

มีไฟขึ้นรึเปล่า

Comment

ซ่อมทั่วไปก้อน่าจะ 3000+นะครับ

Comment

ตอบคุณ butas เปิดมานิ่ง นี่มันมีภาพขึ้นรึเปล่า
                        ไม่มีครับ

ตอบคุณ skyline_008 มีไฟขึ้นรึเปล่า
                        มีครับ ตรงปุ่มเปิดมีไฟติดเครื่องก็อุ่นๆนิดๆ

ตอบคุณjoke69 ซ่อมทั่วไปก้อน่าจะ 3000+นะครับ
                        ตะกี้โทรถามร้านซ่อมnotebook comloverที่อยุ่ร้านลาดพร้าว87 เค้าบอกว่า อาการ ติ้ดยาว1ครั้ง แล้วติ้ดสั้น2ครั้ง การ์ดจอเสีย ค่าซ่อม3500

แต่ตอนนี้เปิดได้แล้วครับหลังจากพยายามเปิดมาทั้งวัน เอาไฟล์งานออกหมดแล้วลองเปิดเกมส์เล่นดู ก็ปกติ เปิดมา ชั่วโมงกว่าหละ ตกลงการ์ดจอมันเสียจริงๆใช่ไหม 3500 แน่ะ ซ่อมดีไหมอะครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by zertlove View Post
                            ตอบคุณ butas เปิดมานิ่ง นี่มันมีภาพขึ้นรึเปล่า
                            ไม่มีครับ

ตอบคุณ skyline_008 มีไฟขึ้นรึเปล่า
                            มีครับ ตรงปุ่มเปิดมีไฟติดเครื่องก็อุ่นๆนิดๆ

ตอบคุณjoke69 ซ่อมทั่วไปก้อน่าจะ 3000+นะครับ
                            ตะกี้โทรถามร้านซ่อมnotebook comloverที่อยุ่ร้านลาดพร้าว87 เค้าบอกว่า อาการ ติ้ดยาว1ครั้ง แล้วติ้ดสั้น2ครั้ง การ์ดจอเสีย ค่าซ่อม3500

แต่ตอนนี้เปิดได้แล้วครับหลังจากพยายามเปิดมาทั้งวัน เอาไฟล์งานออกหมดแล้วลองเปิดเกมส์เล่นดู ก็ปกติ เปิดมา ชั่วโมงกว่าหละ ตกลงการ์ดจอมันเสียจริงๆใช่ไหม 3500 แน่ะ ซ่อมดีไหมอะครับ

ครับ ถ้าเสียงดังแบบนี้ ก็ Video ERROR ครับ เข้าเวป Acer ไปดูว่ามี Update Bios รึเปล่า ลอง UP ก่อนเผืออะไรจะดีขึ้นครับ

Comment

Working...
                            X