Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามQ9550+4850 กับ Q6600+4870 ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามQ9550+4850 กับ Q6600+4870 ???

ตัดสินใจไม่ถูกเลยและผมก้อหากระทู้ที่จำได้ว่ามีคนเคยถามประมาณว่าCPU กับ VGA อันไหนสำคัญ

กว่ากันประมาณนี้อ่ะไม่เจอเลยถามดีกว่า

คือผมสงสัยอยู่เหมือนกันว่าที่คุนพี่วิกรเค้าจัดส่วนใหญ่จะเป็นQ9550+4850 สงสัยว่าถ้าเปรียบเทียบ

กะอีกชุดอันไหนมันน่าจะเหมาะสมกว่ากัน

Q9550+4850 [อาจจะเป็น HIS IceQ Turbo]

Q6600+4870 [ PWC 4870 PCS+]

คือชุดนี้มันบังคับนะคับผมไม่มีทุนมากพอที่จะรวมชุด Q9550 กับ 4870 เลยต้องเลือกชุดใดชุดหนึ่ง

ไอ้ผมก้อไม่มั่นใจว่าเล่นเกมส์หรือทำงานเกี่ยวกับเว็บดีไซน์ย้ำนะคับเว็บดีไซน์ไม่ใช่กราฟฟิค ส่วนใหญ่

นั้นความแรงมาจากทางไหนCPU หรือ VGA ก้อขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ

ดีไซน์ แนะนำ ตัวแรก CPU แรง

Comment

Q6600+4870

Comment

คือที่ผมเรียนนะคับมันเป็นแค่พื้นฐานก่อนเท่านั้นมันไม่ได้เจาะลึกลงไปถึง3D คับ แต่อนาคตต่อไปคงจะสนใจเรียนด้าน
        ทำเว็บไซต์มากขึ้น

แต่ถ้าเรื่องเกมส์นั้นถ้าจะให้ผมจะเล่นCrysis ผมคงไม่ถึงขนาด4x8xAAอะไรนั่นหรอกคับ อย่างมากสุดก้อvery

high หรือพอประมาณเพิ่มความบันเทิงเท่านั้นคับ

ด้วยเหตุนี้ผมจึงเลือกไม่ถูกเอิ๊กซ์ๆ

Comment

^
          ^
          ^

q9550+4850

Comment

โอ้แม่เจ้าต่างคนต่างความคิดแระคับผมขอคอมเม้นนิสนึงนะคับผมไม่เข้าใจจิงๆ แต่ขอบคุนมั่กๆคับผม

Comment

ที่ผมเชียร์ q9550+4850 เพราะท่านบอกว่าเน้นทำงานมากกว่าเกมส์

ก็เลยแนะนำให้เอา cpu แรงๆไว้ก่อน แล้ว 4850 มันก็เร็วในระดับนึงแล้วครับ

Comment

cpu อยู่กับเราไปนาน จนเปลี่ยนคอมใหม่ (เพราะอัพเกรดไม่ได้แล้ว 775ตายแล้ว)

การ์ดจอ ปีหน้าก็ปรับภาพสุดไม่ได้แล้ว ราคาวูปอีก

Comment

เอาคุ้มเงิน Q6600 + 4850 ครับ

เอามันส์ Q9550+4850 [อาจจะเป็น HIS IceQ Turbo]

HD4850 ก็แรงเอาจอใหญ่ๆ อยู่แล้วครับ ตามก้น HD4870

sigpic

Comment

อ๋อๆเข้าใจแระคับถ้าทำงานนี่Q9550 มันยืดหยุ่นได้ดีกว่า ส่วนเรื่องจอนี่ก้อคิดว่า22" อ่ะคับ และขอบอกว่าความคิดของ

ท่านVankung นี่บรรเจิดจิงๆคับ ขอบคุนทุกท่านมากมาย

Comment

Working...
                    X