Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากร้องไห้เปลี่ยนการ์ดจอจาก9600GTเป็น4850ทำใหมGTAถึงFpsตกจังแถมยังโหลดป้ายกับตึกช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by butter12 View Post
    ผมใช้EN9600GTเหมืนกันนะแต่ยังไม่ได้ลองเล่นGTA4เลยครับมันเลื่อนไหม และผมใช้ คอร์ ทู ควอดQ8200นี้มันจะลื่นไหมอ่า
    ใช้Q6600ก็ใช้ได้แล้ว ผมใช้Q8200 9600GT เหมือนกัน Ram4Gb ชิวๆเลยGTA

ลองลงเกมใหม่ดูก็ได้เพื่อได้

Comment

Originally posted by DEV_THD View Post
      รู้สึกเกมส์นี้ การ์ด nVIDIA จะแรงกว่าค่ายแดง นะ เพราะ GTA 4 มา พอร์ทมาจาก PS3 อ่านมาจากเว็บนอกครับ

ลองไปอ่านต่อดู http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=384807
      http://www.gtaforums.com/index.php?s...c=381209&st=40
      คนใช้ ATI อ่านเเล้วเสียยยยยยใจจิงๆ ไม่น่าเลย เพลย์3ใช้ชิบNvidia

Comment

ผมเฟรทเรท 40 + คับ 4850 ไม่คล็อกซิงค์เดิม ไม่เกี่ยวกับ 4850 คับ CPUอย่างเดียวคับ

Comment

4670 ก็เอาอยู่นะ แต่ถ้าใช้ cpu 4 ละหัวลื่นเลย เกมนี้เน้น cpu มากกว่า

Comment

ไม่เอาผมขอนะการ์ดจออ่ะ
            555+

Comment

เรื่องของเรื่อง มาจากที่ nvidia มีฟิสิกส์ในตัวครับ ทำให้cpu ทำงานได้สะดวกกว่า
              ถ้า cpu ไม่แรงเทพ ใช้ nvidia ดีกว่าครับ ผมเป็นมาใช้ 4850 ป้ายก็ขึ้นช้า
              ผมลอง อัดไฟที่ pcie sata ใน p5q-pro ช่วยได้พอสมควรครับ

Comment

ผมว่าไม่ได้เป็นที่ 4850 นะ ผมเล่นมาเกือบทุกเกมเเละไม่เหน เปนไรสักที

Comment

^^"

Comment

ชอบ 4850 แต่ใช้ 9800GTXplus

Comment

ไม่ใช้เกมเดียวอ่ะครับเมียกี้มีท่านหนึ่งให้ลองกับเกมอื่นผมได้ลองกับเกม Prince of Persia ยิ่งเศร้าใจจาก 9600 Fps 30 นิ่งๆๆตกลงมา 15-20 เฉยเลยเวณกำทำใหมทำกับผมยังงี้4850 T-T

Comment

Originally posted by 3M View Post
                        ไม่ใช้เกมเดียวอ่ะครับเมียกี้มีท่านหนึ่งให้ลองกับเกมอื่นผมได้ลองกับเกม Prince of Persia ยิ่งเศร้าใจจาก 9600 Fps 30 นิ่งๆๆตกลงมา 15-20 เฉยเลยเวณกำทำใหมทำกับผมยังงี้4850 T-T
                        กำ

Comment

FormatลงWindowsใหม่ชัวร์สุดครับ ลงแบบClean Installตั้งแต่ต้นกันไปเลย

Originally posted by DEV_THD View Post
                          รู้สึกเกมส์นี้ การ์ด nVIDIA จะแรงกว่าค่ายแดง นะ เพราะ GTA 4 มา พอร์ทมาจาก PS3 อ่านมาจากเว็บนอกครับ

ลองไปอ่านต่อดู http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=384807
                          http://www.gtaforums.com/index.php?s...c=381209&st=40
                          พอร์ทมาจากPS3 แต่ตัวเกมเป็นGame For Windows Live รองรับจอยXbox360เต็มรูปแบบ
                          Last edited by Beaver_XT; 19 Dec 2008, 23:24:26.

Comment

ซ้ำ...

Comment

ครับผมก็ว่าลองลงวินใหม่เหมือนกันครับมันมีHOT FIXให้ลงหรือปล่าวครับ

Comment

เวนกรรมแล้วครับท่านผมใช้ Pentium d 820 RAM 1GB EN9600GT เล่น GTA IV เฟรมเรตในบ้าน 35-40 ครับพอนอกบ้าน 20-25 ยกเว้นตอนขับรถนะครับเฟรมเรตจะไม่คงที่บางทีเหลือ 1 ก็มีT_T บางทีก็เพิ่มไปเป็น 20 ก็มีแนะนำ ให้โหลด Patch GTA IV 1.0 มาครับที่อกมาแก้อ่าตอนแรกผมเล่นมองไม่เห็น Texture พอใช้ Patch นี่ทีมองเห็นหมดเลยครับแล้วก็ใช้ Driver ATi ที่เหมาะกับ GTA IV ล่าสุดเลยนะครับลองทำดูครับ

ปล.แต่ตอนใช้ 9600GT เล่น Persia ลื่นๆแต่พอมาใช้ 4850 อาจเป็นเพราะ Driver ที่คุณลงมันไม่ดีกับเกมส์ Persia ก็ได้ครับส่วนตัวผมว่า ATi ให้ภาพสวยสีสดมากกว่านะแต่ส่วนตัวผมก็ชอบ nvidia อยุ๋ดีเพราะปัญหา driver แถมไม่มีเห็นเลยล่ะครับแถมเล่นเกมส์ก็ลื่นจะเสียก็ตรง แสง จะสู้ ATi ไม่ได้เท่านั้นเอง^_^

Comment

Working...
                                X