overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มาบ่นเรื่องการสั่งของครับ

OverclockZone Member gbjokong's Avatar

Default มาบ่นเรื่องการสั่งของครับ

คือขอบ่นนิดนึงนะครับ อย่าว่าผมเลย เรื่องมีอยู่ว่าผมสั่งของจากร้าน TK โทรไปถามเรียบร้อยทางร้านบอกว่ามีของ ผมเลยโอนตังไปแล้วโทรไปแจ้งต่างๆเรียบร้อย รอมา2วันก็สงสัยว่าทำไมของยังไม่ถึง พอดีผมอยู่หาดใหญ่นะครับ เลยลองโทรไปถาม สรุปได้คำตอบว่า ไม่มีของต้องรอของส่งมาไม่วันนี้ก็พรุ้งนี้ พูดไม่ออกเลยได้ยินแบบนั้น เพราะตอนแรกก่อนโอนบอกว่ามีของ จริงๆถ้าไม่มี ผมจะได้ไปซื้อตัวอื่นมาใช้ก่อน คือมันเซงอ่าครับ เลยอยากบ่นนะครับ ก็ขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ T-T

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ครับผม เข้าใจครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

ต้องลองสั่ง advice ดูครับ(แล้วจะชินไปเอง)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ดีแล้วครับที่ได้ของ แค่เสียเวลาหน่อย ถือว่าหยวนๆกันไปครับ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ผมก็สั่งแล้วไปติดวันหยุดของเขา ทำให้รอ 4-5 วันกว่าจะได้ของ แต่ได้ของมาละ ก็ไม่เป็นรัย

OverclockZone Member gbjokong's Avatar

ถ้าได้ของผมก็โอเคครับ ขอบคุณทุกกำลังใจครับ (เหมือนเป็นนักมวยเลย อิอิ^^)

OverclockZone Member momoari's Avatar

อัันนี้คงต้องเข้าใจธุรกิจออนไลน์ของไทยอ่ะคับยังเติบโตไม่เต็มที่เหมือนประเทศอื่นๆ ยังไงก้อใจเยนๆนะคร๊าบบ

วันนี้วันที่4ของการสั่งของก็ยังเงียบเหมือนเดิมเลย หวังว่าร้านคงไม่โกงนะครับนี้ T-T

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เค้าไม่โกงหรอกครับ เปิดมานานครับร้านนี้

OverclockZone Member guyo's Avatar

ร้านไม่โกงหรอกครับ เพียงแต่ว่าไม่มีของก็น่าจะบอกไม่มีไม่ใช่มาบอกว่ามี
    เข้าใจคนซื้อครับอยากได้ของเ็ร็วๆ เสียตังค์แล้ว

OverclockZone Member samino's Avatar

กำล่ะครับ เดี๋ยววันจันทร์นี้ว่าจะสั่งของอยู่เลย เหอๆ หวังว่าคงไม่เจออย่างท่าน gbjokong นะครับ 555+

โดนท่าน samio หัวเราะซะแว้ว T-T

มาUpdate ข่าวล่าสุดครับ สรุปว่าพี่เค้ากรุณาเปลี่ยนของให้จาก
    I-cute 650W เป็น ThermalTake TR2 RX 550W
    แล้วพี่เค้าบอกว่าจะส่งให้วันนี้ แล้วตัว ThermalTake TR2 RX 550W นี้มันประกันกี่ปีเหรอครับ ลืมถามจากร้านTK ครับ พอดีผมโทรไปบ่อยกลัวพี่ต้นเค้ารำคาญ ครับ
    รอผู้รู้มาช่วยชี้แนะ เด้วถ้าไงถ้าได้ของจะมาโพสบอกเพื่อประโยชน์ของร้านอีกทีครับ

dordeg's Avatar

ผมชอบขึ้นรถไฟฟรีไปซื้อที่ 1000ทิพ เพราะได้เดินดูของเล่นด้วย ขากลับก็จ่ายค่ารถไม่เท่าไรหรอก คุ้มแระสำหรับผมอะ..อิอิ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

Quote Originally Posted by gbjokong View Post
    มาUpdate ข่าวล่าสุดครับ สรุปว่าพี่เค้ากรุณาเปลี่ยนของให้จาก
    I-cute 650W เป็น ThermalTake TR2 RX 550W
    แล้วพี่เค้าบอกว่าจะส่งให้วันนี้ แล้วตัว ThermalTake TR2 RX 550W นี้มันประกันกี่ปีเหรอครับ ลืมถามจากร้านTK ครับ พอดีผมโทรไปบ่อยกลัวพี่ต้นเค้ารำคาญ ครับ
    รอผู้รู้มาช่วยชี้แนะ เด้วถ้าไงถ้าได้ของจะมาโพสบอกเพื่อประโยชน์ของร้านอีกทีครับ
    ผมว่า I-cute 650W มันดีกว่านะ แต่ถ้ารีบก็ไม่ว่ากัน

OverclockZone Member darkface's Avatar

น่าจะ 3 เหมือน i-cute แหละนะ

ถ้าจะรอ i-cute ต้องอดทน เพราะผมก็เคยรอมาเหมือนกัน

คนใต้ต้องใช้ i-cute เพราะเราน่ารัก(เกี่ยวไหมนั่น)

แต่ผมเรียนกรุงเทพนะ เลยไปง่ายหน่อย

แง้ว พอดีผมจะทำโปรเจคส่งวันศุกร์หน่ะครับ เลยต้องรีบอ่า ทำเกี่ยวกับการวาดแบบอ่ะครับ ไปเล่นที่ร้านมันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ แต่ไม่รู้จะทันไหมนี้ อีก3วันแล้วยังเหลืออีกบานเลย

สรุปตอนนี้ได้รับของเรียบร้อยแว้วครับ ทางร้านพี่ต้นเค้าเปลี่ยนยี่ห้อให้เพราะผมรีบตกลงว่าได้เป็น ThermalTake TR2 RX 550W ในราคาเดิม ไม่ต้องโอนเพิ่ม แต่ก็ยัง สงสัยว่าอะไรดีกว่ากันนะนี้

OverclockZone Member merlix's Avatar

ผมว่า tt ดีกว่านะ เพราะผมชอบยี่ห้อมันมากกว่า 555 รวมๆ ก้เหมือนๆกันแหละ

OverclockZone Member puyblackdog's Avatar
    เอกชัย_สีลม_พระราม 3_^-^

ของผมร้าน โกลคอมครับ โทรไปเช็คของม 8800 gts (g92) บอกว่ามี ขับรถจากบางแคไปพันธทิพ ไปถึงจะซื้อมันเข้าไปหาพักหนึ่งแล้วบอกว่าของขาด มันน่านัก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks