Announcement

Collapse
No announcement yet.

ipod nano กับ ipod video แตกต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ipod nano กับ ipod video แตกต่างกันยังไง

พอดีอยากทราบว่า ipod มีรุ่นอะไรบ้างอะครับ

ผมเห็นโพสขาย ipod video 30GB ราคาใกล้ ๆ เคียงกับ ipod nano gen3 8GB เลยครับ

เลยสงสัยว่ามันแตกต่างกันยังไง ทำไม 30GB ราคาพอ ๆ กับ 8GB (สภาพก็ใกล้ ๆ เคียงกัน)

video มัน ใช้ฮาร์ดดิสครับ มันเลยถูกกว่าในราคาต่อจำนวนความจุ ราคามันเลยออกมาพอๆกันครับ

แล้วแต่ความใช้งานของแต่ละคนว่าชอบแบบไหนครับ

เป็นผมเอา ipod classic ดีกว่าครับ เสียงดีกว่าตัว video หรือไม่ก็ เอาตัว ipod photo

Comment

แล้วใน ipod video มีฟังชั่น Cover Flow หรือป่าวครับ

Comment

ไม่มีครับ

Comment

Originally posted by Npermsin View Post
          แล้วใน ipod video มีฟังชั่น Cover Flow หรือป่าวครับ
          video ไม่มีครับ

Cover flow แรกๆผมก็เห่อ หลังๆ ใส่ปก สวยดี เวลาเลือก

ตอนหลัง เลือก จาก playlist แทนครับ ขี้เกียจหาปก 5555

Comment

ถ้าอย่างงั้น
            ipod nano gen3 8GB ที่มีขนาดความจุน้อยกว่า ก็น่าใช้มากกว่าใช่ป่าวครับ

แล้วเรื่องเสียงละครับ

Comment

Originally posted by Npermsin View Post
              ถ้าอย่างงั้น
              ipod nano gen3 8GB ที่มีขนาดความจุน้อยกว่า ก็น่าใช้มากกว่าใช่ป่าวครับ

แล้วเรื่องเสียงละครับ
              เรื่องเสียงไม่แน่ใจมากครับ ที่รุ่นเด่นๆออกมาก็มี ipod classic กะ ipod photo

เรื่องน่าใช้นี้ต้องดูด้วยครับว่าลงเพลงเยอะไหม ตอนแรกผมมี video 30 g ใส่เพลงไม่พอ 555

ล่าสุดมี classic 80gb ใส่เพลงไป 8 -10 g เอง ใส่เยอะก็ เครื่องอืด ตอนลิงค์กะ itune ก็ อืด

เรื่อง nano รุ่นไหนเสียงดี นี้ รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

ส่วนตัว มี classic แต่ อยากได้ nano ถ้าเสียงมันออกมาพอๆกันนะครับ

Comment

เค้าไม่ค่อนเล่น nano กันก็เพราะเสียงนี่ล่ะครับ

photo เสียงดี แต่ที่เคยใช้มา ไม่เคยมีตัวไหนเกิน6-7ชม.ซักตัว พกออกนอกบ้านไม่ค่อยได้

ตัดใจซื้อclassic ซะถ้าซีเรียสเรื่องเสียง

video เสียงมันจะออก flat flat หน่อย

Comment

ถ้าเอาเฉพาะ nano gen3 กับ video

- nano gen3 เสียงจะแห้ง ๆ แบน ๆ รายละเอียดไม่ค่อยจะดี

- video รายละเอียดจะดีกว่า กำลังขับหูฟังดีกว่า ประมาณว่าไม่ต้องเปิดดังมาก ก็ได้รายละเอียดที่ครบกว่า

ปล. แต่ถ้าให้เชียร์จริง ๆ แล้ว กัดฟัน ไปเอา nano gen4 หรือไม่ก็ classic เลยดีกว่า น่าเล่นกว่าเยอะเลย

Comment

Working...
                  X