Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ Streaming แล้วเกมไม่กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้ Streaming แล้วเกมไม่กระตุก

โดยที่ยังไม่ต้องเปลี่ยนหรืออัพเกรดกับสเปคคอมอ่ะค่ะ ตังยังไม่มี เพิ่งถอยหูฟังกับคีย์บอร์ดมา

ปัญหาตอนนี้คือ เราอยากให้เวลา Streaming เกม Overwatch แล้วมันไม่กระตุก หรือให้ FPS ในเกมเกิน 140+ อ่ะค่ะ
    ตอนนี้ ปรับ low หมด fps แบบ custom(300) ใน OBS ก็ตั้งตามในคลิปที่บอกว่า setting แบบนี้แล้วจะลื่น
    แต่คือ ในเกมเหมือนบางช่วง fps มันก็ยังไม่ถึง 100 อ่ะค่ะ
    หรือเป็นเพราะสเปคมันดันไม่ถึงจริงๆ
    สเปค
    CPU: i5 4460 3.2 Ghz
    GPU: Galax GTX 1060 6GB
    RAM: 8GB
    Upload Speed: 90Mbps

fps 140+ เลยเหรอครับ ฮาๆๆๆ นึกไม่ออกเลยนอกจากอัพเครื่องแล้วปกติไม่สตรีม Fps เวลาเล่นเท่าไหร่ครับนี้

Comment

- ล็อคเฟรมเรทเกม
      - ใช้ SSD

Comment

เล่นเกม+สตีม ไปด้วย cpu ที่ใช้ ยังไงก็ต้องเอาแรงๆระดับ i7 ถ้าจะเอาลื่นๆนะ

Comment

ถ้ามีเครื่องเดียว อย่าหวังเรื่อง framerate จะสูงครับ การ Live Streaming มันต้องใช้ CPU GPU ด้วย มันก็ต้องแบ่งกันทั้งโปรแกรงสด และ ตัวเกม
          สเปคระดับนี้ไม่สามารถทำตามที่คุณต้องการได้ครับ ถ้าจะเอาตามนั้น มี 2 อย่างคือ Upgrade CPU และ GPU ขึ้นไปในระดับสูง ย้ำว่าสูง
          เพราะถ้าจะเอา Framerate สูงๆ มันจะดึงการ์ดจอเต็มที่อยู่แล้ว ทั้งสดทั้งเกม 1060 มันไม่พออยู่แล้ว ถ้าไม่ Lock Framerate เกมให้พอดีๆ แบ่งให้ทำงานเพียงพอ
          ดูจากช่องผมก็ได้ http://www.youtube.com/GaMeTVTH สดอย่างเดียวมานานหลายปี ยังไงก็ต้องแลกด้วยเงินหมดถ้าจะเอาลื่นไหล

Comment

Working...
          X