Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก X19xx / 79xx เอาไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก X19xx / 79xx เอาไรดี

powercolor1950pro
    Sapphire X1950Pro
    XFX 7800GTX
    Winfast PX7800GTX
    winfast 7900GT
    Winfast PX 7950GT

จะซื้อแล้ว ตัวไหนแรงสุดครับ กี่ท่อ ?

ใจเย็นครับdx10ดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ รอไม่ไหวจริงๆ ถ้าออกมาแล้ว มันต้องใช้ไฟเท่าไหร่ ตัวการ์ดจะยาวเลยเครสเลยมั้ย ราคาคงสุงน่าดูเลยล่ะ

ถามต่อเลยล่ะกัน ตัวรองลงมาคืออะไร

Comment

7950GT แรงสุดครับ เรื่องท่อไม่แน่ใจ 24 ป่าวอะ

Comment

X1950 ดูเเล้วน่าจะคุ้มเงินที่สุด

Comment

Winfast PX 7950GT 24ท่อครับ ผมใช้อยู่

Comment

ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ละก็ 7950GT ดีกว่า X1950Pro เยอะครับเพรมเรตไม่ค่อยตก ลองหาเปิดดูคะแนน Test ได้ครับ ถ้า 3DMark 06 ผลรวมอาจจะไม่ต่างกันมาก แต่เกมส์เทสต่างกันเยอะอยู่ครับ ขอย้ำดูที่ เฟรมเรต ครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะเลือก1950ก็เอาเป็น1950XTดีกว่านะแรงกว่า7950GTหรือพอๆกันก็ไม่ทราบแต่ราคาถูกกว่า
                Last edited by lchayawatl; 17 Feb 2007, 00:38:37.

Comment

X19XX ดีกว่านะ เปิด HDR FSAA พร้อมกันได้ (แต่เปิดพร้อมกันแล้วไปรอดมั้ยก็อีกเรื่อง)

ฝ่ายแดง FSAA เนียนกว่านิดหน่อยครับ

Comment

ผมใช้ x1950 powercolors อยู่อยากถามหน่อยครัรบว่าในกล่องมันมีไรมั่งครับ

ของผมมีแค่ตัวการ์ดกับแผ่นไดรเวอร์ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้มีคู่มือมาให้ในกล่องมั้ยครับ

ปกติการ์ดจอมี คู่มือมาให้ในกล่องมั้ยครับ

ของคุณนะครับ

Comment

ผมเชียร์ Sapphire X1950Pro
                      กับ XFX 7800GTX
                      อาจจะไม่ใช้ทางเลือกที่ดีที่สุด
                      แต่ให้ผมเลือก คงเลือก 2 ตัวนี้ๆ

Comment

Originally posted by M_1000Tip View Post
                        ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ละก็ 7950GT ดีกว่า X1950Pro เยอะครับเพรมเรตไม่ค่อยตก ลองหาเปิดดูคะแนน Test ได้ครับ ถ้า 3DMark 06 ผลรวมอาจจะไม่ต่างกันมาก แต่เกมส์เทสต่างกันเยอะอยู่ครับ ขอย้ำดูที่ เฟรมเรต ครับ
                        7950GT X1950pro ราคามันคนละเรื่องเลยนิ มันมวยคนละรุ่น

Comment

Working...
                        X