Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ เรื่อง h270 pro4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ เรื่อง h270 pro4

asrock h270 pro4

ตัวนี้ใส่แรมได้แค่ บัส2133 หรอครับ ผมเห็นใน jib advice เค้าเขียนว่า Supports DDR4 2400/2133 non-ECC, un-buffered memory*

พอผมซื้อมาใช้ เห็นใน cpu-z เห็นแค่ 2132 ทั้ง2ตัวเลยครับ เข้าไปปรับในใบออสยังไงหรอครับ ช่วยทีครับ ลองเข้าไปปรับแล้วแต่ไม่ได้ครับ

สเปคผม i5-7400
    asrock h270-pro4
    DDR4(2400) 16GB. (8GBX2) Corsair Vengeance LPX
    gtx 960

รบกวนหน่อยครับ

ลองปรับที่ BIOS ดูนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ลองปรับที่ BIOS ดูนะ
      ปรับตรงไหนหรอครับพี่ เช่นไปหัวข้อไหนไรแบบนี้อ่ะครับ

Comment

DRAM Frequency ปรับจาก Auto ให้เป็น DDR4-2400

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          DRAM Frequency ปรับจาก Auto ให้เป็น DDR4-2400

เดียวผมลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองทำแล้วมันก็ยังเป็น 2132 อยุ่อ่ะครับ
            2.jpg 3.jpg1.jpg

หรือบร์อดตัวนี้รับได้แค่ 2133ครับ ผมเข้าไปดูในเว็บasrock มันก็เขียนว่าบัส2400
            รบกวนหน่อยครับ ผมจะได้หายสงสัย ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ใช่หน้านี้
              ให้ไปดูที่หน้า Memory นะ
              แต่ดูจาก Bios ละ แรมวิ่งบัส 2400MHz แล้วนะ

Comment

Working...
              X