overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member superm's Avatar

Default ช่วยแนะนำ mouse & keyboard งบรวมกัน5000คับ

ที่ดูไว้ corsair straf
    หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมคับ
    สะดวก advice และ jib

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Mouse + Keyboard งบ 5000 นะครับ

1. Tt eSports MEKA PRO CHERRY MX Blue (Gump.in.th) ราคา 2990 + Asus Rog Gladius Optical Gaming Mouse ราคา 1990

2. Cougar 600K Mechanical Gaming Keyboard (บอดี้อลูมิเนียม Gump.in.th) ราคา 2690 + Mouse Zowie (เลือกรูปทรงตามใจชอบ) ราคา 2490

แนะนำเฉยๆ ไปลองดูได้ ไม่ชอบไม่ว่ากันจ้า

OverclockZone Member Rapier-'s Avatar

ผมใช้แต่ Logitech ที่เคยใช้มา G502, G102 ตอนนี้ใช้ G402
    ถ้าบอกว่าจับเมาส์แบบไหน มือใหญ่หรือเล็ก แนวเกมที่ชอบ ชอบปุ่มมากน้อย จะมีคนแนะนำได้ตรงความต้องการครับ

OverclockZone Member tontan's Avatar

Tt eSports MEKA PRO CHERRY MX Blue ใช้อยู่ ยอมรับว่ากากจริงๆ ใช้มา3เดือน ปุ้มค้างบ่อยมาก รึผมใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้ ต้องกดแบบแรงแรง(กระแทก)ไม่งั้นค้าง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

Quote Originally Posted by tontan View Post
    Tt eSports MEKA PRO CHERRY MX Blue ใช้อยู่ ยอมรับว่ากากจริงๆ ใช้มา3เดือน ปุ้มค้างบ่อยมาก รึผมใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้ ต้องกดแบบแรงแรง(กระแทก)ไม่งั้นค้าง

กระทั่งเปลี่ยนมาใช้ Cherry ก็ยังมีปัญหา

ส่วนตัวผมกำลังสนใจ Zowie Celeritas II เห็นว่าเป็น Technology ใหม่ เป็น Optical Switch และวัสดุ Keycap ทำออกมาแบบสากๆ เรียกได้ว่าฉีกทุกกฎเกณฎ์

แต่มันติดที่ Razer Black Window Ultimate 2013 (Cherry Blue Switch) มันยังไม่พังเลย

Last edited by XP_armor; 30 Jun 2017 at 18:22:16.

OverclockZone Member superm's Avatar

CORSAIR STRAFE ใครเคยใช้แนะนำหน่อยคับ
    เพราะเมาส์ผมจะลอง tt esport vertus 1590 ที่เหลือจะลงคีย์บอร์ด

OverclockZone Member proteenzer's Avatar

Quote Originally Posted by superm View Post
    CORSAIR STRAFE ใครเคยใช้แนะนำหน่อยคับ
    เพราะเมาส์ผมจะลอง tt esport vertus 1590 ที่เหลือจะลงคีย์บอร์ด
    อยากแนะนำพร้อมของแถมครับ คิดว่าคุ้มมากๆ...

ผมเห็นว่าแถมคีย์ไทยมาให้ 1ชุด และ แถมกระเป๋ามาด้วยจึงลองหาดูในกุเกิล

ยังไงลองถามพนักงานดุของแถมเหมือนในรูปมั๊ย

OverclockZone Member waterboyd's Avatar

Zowie Celeritas II
    layout เหมือน Steel Series 6Gv2 เด๊ะเลย

สนใจมือสองไหมครับ

- CM Storm Trigger Red Switch
    ตำหนิสายถักขาดบางส่วน พลาสติกปลายขาล็อคฝั่งนึง หักไปข้าง ยังใช้ล็อคได้ปกติ
    ขาย 2,000 บาท รวมส่ง EMS

https://www.overclockzone.com/forums...ื่น-ๆ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by superm View Post
    ไม่แนะนำ tt esport vertus นะครับเพราะเป็น laser sensor แล้ว laser มันชอบมี acceleration ครับ พูดง่ายๆก็ เคลื่อนเมาส์ระยะเท่ากันอาจจะขยับในเกมไม่เท่ากัน แล้วก็ laser ถ้าขยับเมาส์เร็วๆ เป้าจะหมุนออกได้
    ถ้าอยากได้ tt esport ให้เอา VENTUS R ที่ใช้ 3310 หรือ Ventus X RGB ที่ใช้ 3360 แทน optical sensor ดีกว่าเยอะครับ
    แต่ถ้าอยากประหยัดงบเอา g102 ครับ

ส่วน keyboard ถ้าคิดจะเปลี่ยน keycap ไม่แนะนำ corsair ครับ เพราะ layout แถวล่างสุดไม่ปกติ แต่ก็ยังหาได้ ถ้าชอบก็จัดได้ครับ
    ลอง red sw กับ blue sw เทียบกันดูครับ แล้วแต่คนชอบ ผมแนะนำ red switch สำหรับเล่นเกม

zowie kb ผมไม่แนะนำครับ เป้าหมายคือ sw ตอบสนองไว แต่ตัว kb ไม่มีปุ่มเพิ่ม แถมไม่ใช่ RGB อีก แถมเป็น UK layout

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เม้าส์นี่ไปลองจับเถอะครับไม่งั้นอาจปวดมือได้ แล้วลองอย่าไปยืนลองต้องหาที่ลองให้ได้องศาแขนแบบเดียวกับหน้าโต๊ะคอมเรา
    บางทีลองหน้าร้านยืนลองมือเราจับเต็มมือ มาที่บ้านวางจับต่ำแล้วจับได้แค่ครึ่งไรงี้

คีย์บอร์ดนี่เป็นผมเก็บเงินได้ดีกว่า เพราะถ้าเล่นfps ต่อให้ตอบสนองเร็วยังไงก็เดินหลบกระสุนไม่ทันอยู่ดี

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ค่ายจักรพงษ์ (มทบ.12) จ.ปราจีนบุรี 19-30/08/62

ดูดี มีสกุล

สรุปได้2ตัวนี่มา คีย์บอร์ดชอบเป็นการส่วนตัว ส่วนเมาส์ลองใช้ดูคุ้มมากสำหรับราคานี้
    ขอบคุณทุกท่านคับ

OverclockZone Member

เม้าส์อีกตัวราคาถูกน่าใช้ Oker V82 RGB ใช้ omron switch สัมผัสนุ่มนวลมาก ผิว texture ตัวเม้าส์ได้ฟิล(เฉพาะตัวสีด้าน)
    ราคาปกติ 590.บาท lazada 498. มีไฟ RGB สวยงาม ตั้งมาโครได้ ส่วนตัวผมว่าคุ้มมากกับราคานี้

OverclockZone Member madridistax's Avatar
    พุทธมณฑล,เดอะมอลบางแค

คีย์บอร์ดแนะนำLogitech G213ครับ 1990

OverclockZone Member tavatchaij's Avatar

คีบอดCORSAIR STRAFE
    แถมเม๊าCorsair Harpoon RGB
    รวมราคา4190บาทที่บู๊ทspeed
    เดอะมอท่าพระ
    แต่คีบอดได้เป็นสวิซบูลอย่างเดียวนะเออ
    เสียงดังป๊อกแป๊กน่ารำคานริวเลยไม่ชอบ
    เอิ๊กๆๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks