overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: nvidia vs ATi

OverclockZone Member

Default nvidia vs ATi

ผมขอถามหน่อยครับ

เขียวกับแดงมันต่างกันตรงไหนอ่ะครับ

ขอดีและขอเสียของเขียวกับแดง

แล้วเขียวแน่นไปทางไหนอ่ะ

แล้วแดงแน่นไปทางไหนอ่ะ

แล้วอันไหนมันดีกว่ากันครับ

คนนิยมใช้เขียวหรือแดงครับ

เพราะตอนนี้ผมใช้ 9600GT อยู่อ่ะครับ

ก้อเอาเล่นเกมดูหนังผมต้องเปลี่ยนป่ะ ^^

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member spash's Avatar

เขียว ทาง เกม
    แดง ทาง ดูหนัง

ไม่มีตัวไหนดีกว่ากัน

เพราะ 2ตัว มันก็เล่นได้ทั้งเกม แล้วก็ดูได้ทั้งหนัง

ความนิยม ก็แล้วแต่ชอบส่วนบุคคล

แต่อย่าตั้ง กระทู้แบบนี้อีกนะ มันล่อเป้า

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ผมขอตอบหน่อยครับ

1.ต่างกันที่ชื่อ ATI ขึ้นต้นด้วยตัว A / Nvidia ขึ้นต้นด้วยตัว N

2.ไม่มีเลย มีตังค์ซื้อซะอย่างดีหมด

3.เขียวแน่นทางเฟรมเรต เล่นเกมส์แรง

4.แดงแน่นทางดูหนัง สีสด เล่นเกมส์แรง

5.รอสาวก...

6.นิยมใช้....(รอสาวก)

7.เรื่องของคุณ

8.เงินคุณ ไม่ใช่เงินผม แต่อย่าเปลี่ยนเลย เปลือง

9.ไม่เป็นไรครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เขียวกับแดงมันต่างกันตรงไหนอ่ะครับ........ต่างตรงสี

ขอดีและขอเสียของเขียวกับแดง......เขียวแรง..แดงก็แรง

แล้วเขียวแน่นไปทางไหนอ่ะ......ชมพู..ม่วง

แล้วแดงแน่นไปทางไหนอ่ะ......ม่วง..ชมพู

แล้วอันไหนมันดีกว่ากันครับ.....ดึทั้งคู่ ถ้ามีตัง

คนนิยมใช้เขียวหรือแดงครับ.....ไม่รู้

เพราะตอนนี้ผมใช้ 9600GT อยู่อ่ะครับ.....มันแรงอยู่แล้วหละ

ก้อเอาเล่นเกมดูหนังผมต้องเปลี่ยนป่ะ ^^
    Last edited by sc; 19 Dec 2008 at 19:48:02.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อย่างนี้นี่เอง

Quote Originally Posted by stormtao View Post
    ผมขอถามหน่อยครับ
    เขียวกับแดงมันต่างกันตรงไหนอ่ะครับ
    แล้วน้อยอ้อย กับ ริโอะ ฮามาซากิ ต่างกันตรงไหน ก็ตรงนั้นแหละ

อืม ตอบได้ดีจริงๆ ไปดูกระทู้ล่อเป้าcpuที่ห้อง intel สิ ตีกันอยู่ได้เบื่อชะมัด บ้าบอคอแตกสิ้นดี
    ถ้ามันตอบกันเหมือนอย่ากระทู้นี้บอดคงน่าอยู่กว้านี้

OverclockZone Member pongchay's Avatar

ใช้9600gtแต่มาถามอย่างนี้

ต้องการป่วนบอร์ดหรือเปล่าครับ?

ป่าวครับ คือ ผมไม่ได้มีจุดประสงค์เผื่อป่วนครับ

คือผมแค่อยากทราบเผื่อมีแนวคิดใหม่อะไรแบบเนี๊ย

ผมไม่ทราบจิงๆว่ามันเป็นปัญหาโลกแตก

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

OverclockZone Member pongchay's Avatar

ผมไม่ได้ซีเรียสหรอกนะครับ เพราะผมไม่มีค่าย

แต่ผมว่าเดี๋ยวพวกสาวกเค้าจะซีเรียสกันน่ะสิ

ถ้าถามผม ด้วยความรู้งูๆปลาๆ ผมตอบว่า

-ในประสิทธิภาพพอๆกัน เขียวจะแพงกว่า

-ถ้าเป็นnew user หรือคนที่ขี้เกียจ ใช้เขียวจะเป็นมิตรมากกว่า

-ในขณะที่แดง คนที่ใช้จะเป็นadvanceมากกว่า เพราะอาจจะต้องมีการปรับแต่งเล็กๆน้อยเกี่ยวกับไดร์เวอร์

-เขียว(เค้าว่ากันว่า)เฟรมเรตแรงกว่าแดงนิดๆ แต่แดง(เค้าว่ากันว่า)สีสดกว่าเขียวเยอะ

-แดงเล่นเกมส์ก็ได้ ดูหนังก็ดี เขียวเล่นเกมส์ก็ได้ แต่ดูหนังไม่เท่าไหร่

ความรู้งูๆปลาๆทั้งนั้นครับ อย่าไปเชื่อผมมาก ^^

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เขียว เหลือง แดง

OverclockZone Member sierra's Avatar

3dfx

ผู้ให้กำเนิดเทคโนโลยี SLi

แต่ตอนนั้นไม่มีใครสนใจใยดี...

http://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ตัดคำว่าตัวใหนดีกว่ากันออก จะได้ไม่เป็นประเด็น ต่างฝ่ายต่างมีข้อดี ไม่งั้นคงขายไม่ออก และต่างฝ่ายต่างมีข้อเสีย เคยลองมาทั้งคู่ยอมรับว่าเขียวไดร์เวอร์ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย ตอนนี้ใช้แดงก็ยอมรับว่าต้องตามไดร์เวอร์บ่อยๆ (ยิ่ง HD2000 แรกๆ) ช่วงหลังก็พัฒนาจนปัญหาน้อยลงหรือแทบไม่มี หรือถ้าใช้ทั้งสองค่ายแล้้วมีปัญหารำไม่ดีโทษปี่โทษกลองก็คงต้องแก้ที่ USER
    ปล.สงสัยเราจะแก่ลง

OverclockZone Member renorzeta's Avatar

ใช่ครับ ถ้าเป็ฯ User ที่ ใช้งานคอมปกติ (ไม่ได้ใช้แบบผู้ที่ เล่นคอม) ก็ แนะนำ ฝั่งเขียวดีกว่าครับ

OverclockZone Member zyrick's Avatar

เอาอย่างผมสิท่าน รักพี่เสียดายน้อง ซื้อมันทั้งคู่

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

Quote Originally Posted by zyrick View Post
    เอาอย่างผมสิท่าน รักพี่เสียดายน้อง ซื้อมันทั้งคู่
    เเบ่งผมเล่น สักตัวดิ เด๋วเอาไปคืน

OverclockZone Member Gddr3dman's Avatar

ใช้ทั้งสอง ทั้งแดงและเขียว ชอบหมด ดีทั้งสอง

OverclockZone Member Hector's Avatar

ขำกับคำว่า Advance user 555+

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

อะไรก็ได้ ดีกว่าไม่มีใช้

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ขำด้วยคนได้ไหมครับ Q(^.')o
    ผม New User อ่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่อง
    แต่ก็เคยใช้ ATI4850 นะ แล้วก็มาใช้ Nvidia GeForce 9800GTX+
    Last edited by kentauji; 20 Dec 2008 at 12:24:48.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks