Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการทำขาของ socket775 งอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการทำขาของ socket775 งอหน่อยครับ

ผมอยากทราบว่ามีกี่สาเหตุที่ทำจะให้ขางออ่ะครับ พอดีใส่พีดลมแล้วใส่ยากมาก เลยกลัวว่าขามันจะงอหรือปล่าว แต่เท่าที่ใส่ไม่ได้กดตรงกลางของพัดลมเลยครับ กดแต่ส่วนข้างๆ แต่ใจตอนนี้กลัวมาก พัดลมใส่ยากจิงๆ พอดีย้ายจาก AMD มาอ่ะครับ รบกวนตอบทีนะครับ

คือที่มาถามเพราะ พอกดพัดลมลงไปแล้วถอดไม่ออกครับเลยมาถาม ถ้ามีโอกาสที่จะงอ จะได้ไปร้านให้เค้าถอดดูอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขาซิ้งค์ หรือขา socket บน mobo คับ
      ก้อมีสิทธหักงอทั้ง2อย่างระวังหน่อยก้อดี แต่ไม่หักง่ายจนต้องเก็งคับลุยได้เลย
      ซิ้งค์เดิมๆก่อนใส่เอามาดึงขาเอาๆออกๆ หมุนๆดูวิธีกดแป๊บเดียวก้อเป็นแล้วคับ

Comment

เวลาจะเอาซิ๊งค์ออกใช้ไขควงปากแบนหมุนขาล็อคทวนเข็ม ก่อนใส่เข้าใช้นิ้วหมุนขาตามเข็ม แล้วกดให้ดัง แกร็ก ทุกขาครับ อิอิ

Comment

Working...
        X